Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

TẾT XƯA VÀ NAY
Goto page Previous  1, 2, 3, 4

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Bài Viết
View previous topic :: View next topic  
Author Message
LTV

PostPosted: Thu Feb 09, 2017 6:06 pm    Post subject: Reply with quote

Cám ơn bác VD, bác nấu cỗ Tết cho bạn bè ăn (hàm thụ) đã mắt qúa. Bác cho công thức nấu bóng cá vào mục gia chánh đi nhá. Cám ơn bác.
Back to top
View user's profile Send private message
HSV

PostPosted: Fri Feb 10, 2017 9:19 am    Post subject: Reply with quote

Bác VL ơi, mình đã cho món bóng này vào mục món an ngày Tết' của Gia chánh rồi đó...
Không dám mở mục riêng vì mình chẳng có cân lượng gì cả, quen mắt quen tay thôi nên sợ bà con la ! Wink Embarassed Cool Laughing
Back to top
MPhuong

PostPosted: Sat Feb 11, 2017 12:07 pm    Post subject: Reply with quote

HSV oi , chuyên viên nấu cỗ như chị mà còn sợ bị la ......... thì ai còn dám lên tiếng nửa hả chị ???????
Back to top
HSV

PostPosted: Sun Feb 12, 2017 8:31 am    Post subject: Reply with quote

MP ơi, bận quá giờ mới ghé vô. Bởi chị không phải là chuyên viên thứ thiệt và không nghiêm túc cân đo trong bếp mà chỉ là kẻ " hay ăn thì lăn vào bếp " Laughing nên mới sợ đưa công thức ! Wink , tuy vậy vẫn muốn quảng bá miếng ngon để bà con cùng thưởng thức...
Gía chăm chỉ cân đong thì làm lẹ và trăm trận trăm thắng nên chị rất biết ơn các công thức của em và mọi người... Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
Món giò thủ của em có thêm gà cũng hay nhỉ. Ngày xưa các cụ làm có một con lợn nên phần nào đã có món đó.. kể cả tiết nhồi vào ruột nên chẳng bỏ đi chút nào ( chỉ có lông còn làm bàn chải !!! đáng phục thật)
Giờ này chị em mình làm bếp sướng thật, cứ ra chợ mặc sức mua sao cho thật ngon, chị cũng hay chế biến... nên nay mới có những món một cái thủ mà cho cả chục cái giò heo, các cụ sẽ bảo làm mất luôn cả chân giò làm món măng khô hầm ! Laughing , nhưng chúng mình khổ hơn các cụ là không có người giúp việc nên bày ra là... lãnh đủ ! Crying or Very sad Crying or Very sad nhưng vẫn phải làm vì còn muốn chồng con, mọi người được thưởng thức và không muốn món ngon biến mất !!!
Không biết sau đời chúng mình ở hải ngoại ai còn đủ thì giờ, đủ thích để làm những món rắc rối nữa ???
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Bài Viết All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2, 3, 4
Page 4 of 4

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum