Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

Tu*o*ng Tro* Buom Betty

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Tin Tức
View previous topic :: View next topic  
Author Message
Ho^t Thi Mi't

PostPosted: Sat Sep 23, 2017 1:28 pm    Post subject: Tu*o*ng Tro* Buom Betty Reply with quote

Các Bạn Thân Mến

Gia đình Bướm bị thiệt hại nặng nề trong cơn bão Harvey ở Houston. Phin và Mít, vừa lập ra quĩ tương trợ, gọi là chút đỉnh, bạn bè giúp nhau trong lúc khó khăn. Của ít, lòng nhiều, mỗi người một ít giúp Bướm vì Bướm không có bảo hiểm lụt của FEMA. Homeowner insurance chỉ bồi thường một phần nào. Chỉ nhà nào mua bảo hiểm lụt của FEMA thì mới được bồi thường về tổn hại của bão lụt. Chỗ gia đình Bướm ở, chưa bao giờ bị lụt. Để bảo vệ thành phố Houston và Houston ship channel, The Army Corps of Engineer mở hai hồ chứa nước Barker va Addicks, phía tây nam của Houston. Thành phố Houston tránh được lụt trầm trọng, nhưng khu gia đình Bướm ở thì lại bị lụt rất nặng nề.

"Fund Drive" sẽ kéo dài 30 ngày, từ September 22 đến October 22, 2017 thì Phin và Mít sẽ tổng kết kết quả. Các bạn vui lòng gửi check về địa chỉ của Phin.

Mary P Taylor
1210 Michael Rd NW
Monroe, GA 30656 

Sau đây là danh sách các bạn đã đóng góp:

Tuong Tro BB

1- Mary P Taylor - Phin 100
2- Connie- Tu Khanh 100
3- Phung Mai 100
4- Minh Chau 100
5- Tran Minh Ha 100
6- Nguyen Le Hai 50
7- Luu My 100
8- To Bich Ha 100
9- Nguyen Kim Chinh 100
10 - Nguyen Thanh Diep 50 hay $100?
11- Vu Dung 100
12- Bich Chau 100
13- Luu Ngoc Dinh 100

Tong Cong $ 1,200

Hello BUOM ,
If you are at my side right now, I could hold you in my arms and give you A BIG HUG.  You are suffering so we don't have to.  It could happen to anyone of us,  at any time.  None of us ever imagine these powerful, devastating storms  happened.  We were all shaken up and we known there are actions needed to be done  to make life  some how manageable to the ones like you.  American people are helping even total strangers.  Just wish we could do more! We hope you and your family getting better and getting the help you needed.   I am so grateful TV's  responding to our call, it's a team effort.  Take good care of your health, don't give up hope.  Let us know where to send our gift to you, my dear friend.  Love.

Phin & TKhanh

From: 'Viet Troy' via tvchichoe58-65 <tvchichoe58-65@googlegroups.com>
Sent: Saturday, September 23, 2017 2:13 PM
To: tvchichoe58-65@googlegroups.com
Subject: Re: Re nhà Betty bị hư hại

Cám ơn các bạn chia xẻ nỗi buồn vui với BB một lời hỏi thăm cũng quí lắm rồi còn nhọc lòng các bạn quyên góp cứu trợ làm mình đã khóc!..: Từ ngày sang Mỹ mình chưa từng nghĩ DS tên người được cứu trợ lại là mình! Gian nan cuộc đời cho mình nghị lưc phải vươn lên. Tình cảm các bạn dành cho khiến mình tưởng như vẫn là đứa trẻ thưở xa xưa vỡ oà cơn buồn tủi ! 
Mình vẫn có tình thương! 
Cảm kich tâm lòng của Mary Taylor Phin , Connie Stigen Tú Khanh,PhùngMai, Minh Châu, Bích Châu, Thanh Điệp, Lưu Mỹ, Trần Minh Hà,Lệ Hải, Tô Bích Hà, Kim Chinh,Vũ Dung, Cẩm Tú......,,dù bằng vật chất hay tinh thần cũng đã an ủi và làm cho BB cảm kích rất nhiều cũng như tạo thêm nơi mình niềm tin vui yêu thương trong cuộc sống mặc dầu đang sinh sống trên đất Mỹ là nơi ngàn năm dân Việt ước mơ
Chúc các bạn và gia đình luôn đong đầy hạnh phúc
BB

Mot lan nua, xin cam on tat ca cac ban - Phin va TKhanh
Back to top
View user's profile Send private message
kimoanh

PostPosted: Sat Sep 23, 2017 6:38 pm    Post subject: Reply with quote

Phin va Tu Khanh men,
Minh moi di xa ve nha toi nay, nen bay gio moi biet tin hai ban lap quy giup BB.Minh viet thu nho hai ban ghi ten KO dong gop mot tram nhe,
ngay mai se gui check den dc nha Phin.
Cam on hai ban.
Tran Thi Kim Oanh
Back to top
Ho^t Thi Mi't

PostPosted: Sun Sep 24, 2017 11:20 am    Post subject: Updated Danh Sach 9/24/2017 Reply with quote

Tong Cong 9/23/17 $1,200
10. Ng Thanh Diep $50 (Diep gop $100, ghi ngay hom qua $50)
14. Ninh Nguyen $100
15. Luu Ngoc Hoa $100
16. Ng T HOng Tuoc $100
17. Kim Oanh $100
18. Ngan Khanh $100
19. Khanh Luu $100
20. Phan T Hanh $100

Tong Cong 9/24/17 $1,950

Xin cac ban viet check "payable to" Mary P. Taylor
va gui ve dia chi duoi day:

Mary P Taylor
1210 Michael Rd NW
Monroe, GA 30656

Cam on cac ban da tiep tuc tuong tro Buom

Phin & TK
Back to top
soc

PostPosted: Sun Sep 24, 2017 5:49 pm    Post subject: Reply with quote

Bướm mến thân
Sóc đưọc Diệp cho biết nhà Bướm đang bị ngập lụt và TK+P đang lập quỹ tương trợ để phụ giúp Bướm sửa chữa nhà cửa, ngày cuối trên tàu. Sóc mới vừa về 1 giờ sáng hôm nay, gửi lời thăm Bướm: giữ sức khỏe, sự bình an lại về với gia đình Bướm nay mai.
ptt
Back to top
Ho^t Thi Mi't

PostPosted: Mon Sep 25, 2017 8:31 am    Post subject: Reply with quote

Bướm gọi mình tối hom qua, mình sẽ nói chuyện với các bạn sau. Chỉ xin nhắc lại, Bướm và gia đình đều bị thiệt hại nặng nề, Bướm chân thành cảm ơn lòng tốt của các bạn.

TK

Tong Cong 9/24/17 $1,950
21 Ly Dang 100
22 Nguyen T Hop 100
23 Nguyen Minh Ha 50
24 Luu Mai 50
25 Vuong Bich Loan 50
26 Minh Huan - Marilyn M Pham 100
**14 Ninh Nguyen -50 Ninh gop $50 Khong phai $100
27 Bui Nung - Nancy Bui 50
28 Doan Dung 50
29 Bui Nga 50
Tong Cong 9/25/17 $2,500

Xin cac ban viet check "payable to" Mary P. Taylor
va gui ve dia chi duoi day:

Mary P Taylor
1210 Michael Rd NW
Monroe, GA 30656

Cam on cac ban da tiep tuc tuong tro Buom

Phin & TK

Back to top
Ho^t Thi Mi't

PostPosted: Wed Sep 27, 2017 8:53 am    Post subject: Updated Danh Sach 9/27/2017 Reply with quote

Thưa cô Lê Khanh

Chúng em rất cảm ơn cô đã đóng góp vào quĩ tương trợ Bướm. Em biết cô không bao giờ quên em đâu, con bé lếu láo, dám hỏi cô: "Mày, sao tao trong mày quen quá" Nhưng em nghĩ, đó là lời khen rất thật tình, vì cô trẻ quá, cô còn trẻ hơn học trò nữa cô ạ.

Em rất mừng đã gặp lại có hôm Đại hội vừa rồi và bị cô hỏi tội lần nữa. Thay mặt Phin và Bướm, em cảm ơn có nhiều, nhe cô.

Hello các bạn
Cám ơn các bạn đã ủng hộ lời kêu gọi và nhiệt tình giúp Bướm. Một cây làm chẳng nên non, ba cây chụm lại thành hòn núi cao.  Khởi đầu từ ngày 9/22, chưa được một tuần, chúng mình đã rủ nhau góp được  $3,100.  Mình mừng quá, tớ sẽ đổi nghề, không thèm làm finance mà đi gây quĩ!!!  Nhờ Phin đã text hỏi thăm về Bướm; hai đứa nẩy ý sẽ kêu gọi các bạn giúp một tay.  Với hai đứa chỉ có vài trăm, nhưng với sự giúp đỡ của các bác,  số tiền góp lại sẽ giúp Buom được một phần nào mặc dù cũng không đáng gì so với sự thiệt hại to lớn của gia đình Bướm - vợ chồng Bướm và nhà của con trai.  

Tụi mình ở xa nhau, nếu có thể các bác cổ động với các bạn không vào chichoe hay TVUS dùm.  Các bác nghi tên rồi thì xin gửi checks cho Phin càng sớm càng tốt.          

Cảm ơn các bạn thật nhiều, from the bottom of our hearts     

Phin va Tu Khanh

Check payable to: Mary P Taylor va gui ve

Địa chỉ của Phin

Mary P Taylor
1210 Michael Rd NW

Tong Cong 9/25/17 $2,500
30. Co Le Khanh $100
31. Nguyen Khanh Linh $100
24. Luu Mai $50 gop them
32. Tran Bach Phuong $50
33. Do Dung $100
34. Dang Kim Thanh $100
35. Pham T Thu $100

Tong Cong 9/27/17 $3,100

Dong gop $3,100 - Phin nhan duoc $400.00 - Balance $2,700
Back to top
Ho^t Thi Mi't

PostPosted: Thu Sep 28, 2017 4:17 pm    Post subject: Reply with quote

Tong Cong 9/27/17 $3,100
36 Nguyen Ngoc Chau 100
37&38 Hai Nguoi Ban 200
39 Le Thanh Binh 100

Tong Cong 9/28/2017 $3,500
Dong Gop $3,500: Phin Nhan duoc $1,800 - Balance $1,700
Thanh that cam on co va cac ban

Phin & Tu Khanh

Back to top
HSV

PostPosted: Fri Sep 29, 2017 3:23 am    Post subject: Reply with quote

Bác TK ơi,
Cuối thư bac' gửi cô Lệ Khanh, địa chỉ của Phin thiếu dòng cuối, tớ lại nhìn cái địa chỉ này gửi tiền đi thì bị gửi trả lại ( trong khi những chỗ khác thì đủ ! mình thấy hơi kỳ nhưng vội nên gửi luôn ! )... may vào email tìm được nên lại viết them và dán tem mới gửi nữa !! sợ không dan' tem mới nó lại về gặp mình nữa ? hôm nay xem lại mới thấy có hai địa chỉ gần đó đều đúng ! mắt mờ rồi .
Bác bỏ đi hay fix lại dùm nhé.
Back to top
Ho^t Thi Mi't

PostPosted: Sat Oct 07, 2017 1:26 pm    Post subject: Thu Cam on cua Buom Reply with quote

Đôi dòng
Hôm nay thứ sáu ngày 06 tháng 10 năm 2017 BB đã nhận được tấm check đầu  tiên ghi số tiền $1,800.00 từ Mary P Taylor gởi đến. Tặng vật đầu các bạn giúp gia đình BB sau thảm họa của bão Harvey. Phin cẩn thận quá còn có cả tấm thiệp hồng ghi dòng chữ: Picked just for you. Love Phin & Tú Khanh &friends
Mở thư, cầm check Mình ngẩn ngơ với trùng trùng nỗi buồn vui len lỏi tìm về, Xém chút quên cả cám ơn người đã trao thư. Cám ơn các bạn của tôi, chẳng có lời nói nào có thể đong đầy tình bạn trong lúc này! hơn một tháng qua rồi, nay BB cũng bớt đi những nửa đêm giật mình thức giấc. Đã nhủ lòng với tuổi đời này không ngại sự ra đi nhưng phải thú thật lòng mình cái đêm ngủ ngồi trên nước nó cũng ám ảnh ít nhiều làm mình thường hay thinh lặng! bàng hoàng với câu " Đời người như giấc mộng !"
Tình bạn của thời THTV, ngôi trường một  thời danh tiếng ở quê xưa đã đem chúng mình lại gần nhau và sưởi ấm cho nhau nơi xứ xa! quê hương thứ hai của chúng mình. Chao ôi! cái DS dài 42 tên Thầy, tên bạn chỉ hơn một tuần điền kín gần hết khung thu nhận từ các phương trời gần xa gởi đến địa chỉ của Phin làm hai bạn Phin và Tú Khanh bận rộn thời gian ghi chú, tổng kết. thật là kỷ lục cho sự nhanh chóng và ân tình!
Với cô Lệ khanh BB thật muôn phần có lỗi, ở tuổi đời này đã chẳng làm gì báo đáp công cô dạy dỗ lại còn để cô phải bận lòng. cô bảo rằng : "biết kính trọng cô thì không được chối từ tương trợ của cô" cô ơi, Em đã dạ để thấy thương quí cô cũng như thấy lỗi vô cùng cô ạ !
Trong DS các bạn nghĩ đến mình, có bạn cùng lớp ngày xưa, có bạn cùng đệ mà gặp nhau nơi đây ( xứ cờ hoa) có bạn mình nghe danh tiếng mà chưa có dịp hàn huyên, có bạn đôi lần gặp gỡ thế mà vẫn nhớ nhau, cho nhau những ân tình làm tim thổn thức. Kỷ Niệm (em Phan T Hạnh) còn nhớ BB sao ? gặp em ở Houston lúc chúng ta là người hùng đem công làm thiện nguyện nay không ngờ mình lại là kẻ đang được nâng lên sau cơn thảm họa bão bùng!
Chân tình với cảm xúc đậm sâu BB xin cảm ơn đến cô Lệ Khanh và gia đình, cùng cảm ơn gia đình các bạn đã có tấm lòng nghĩ đến mình :
Gia đình: Mary P Taylor, Tú Khanh, Phùng Mai, Minh Châu, Trần Minh Hà, Lệ Hải, lưu Mỹ, Tô bích Hà, Kim Chinh , Thanh Điệp, vũ Dung, Bích Châu, Ngọc Đính, Ninh nguyễn, Đinh T Minh, Đặng Ly, Ngọc Hoa , Hồng Tước, Kim Oanh, Ngân Khánh, Khánh Lưu , Phan Thị Hạnh, Phan Kỷ Niệm, Nguyễn T Hợp, Nguyễn Minh Hà, Lưu Mai,  Vương Bích Loan, Bùi Nũng, Đoàn Dung, Bùi T Nga, Khánh Linh, Bạch Phượng, Đỗ Dung, Đặng Kim Thanh, Phạm Thị Thu, Nguyễn ngọc Châu, lê Thanh Bình, lê ngọc Trâm, Trần Thị Lợi và hai bạn dấu tên ! Hai bạn là ai ? có biết BB không ? dù nay chưa thì mai này có thể gặp cũng là duyên. Lợi và Ngọc Châu ơi! lâu quá chưa có dịp hàn huyên nhỉ.
Cả tàu ngựa đã xôn xao ân cần lo lắng khi nghe tiếng thở dài của một chú ngựa đau. Tình thương là động lực giúp con người vươn lên, hàn gắn vết thương vượt qua nghịch cảnh Phải chăng là như vậy .
Cám ơn Phin và Tú Khanh đã bỏ công sức, thời gian, nhiệt tình liên kết các bạn lo giúp cho BB
Xin Kính chúc gia đình cô Lệ Khanh, cùng gia đình các bạn mà BB đã kể trên luôn sống trong an hòa hạnh phúc, trọn vẹn mọi niềm vui và sức khỏe dồi dào.
Kính
BB
Back to top
Ho^t Thi Mi't

PostPosted: Sat Oct 07, 2017 1:28 pm    Post subject: Vu Dung - Correct address Reply with quote

Mat ddui roi bac VD ui. So di`

Mary P Taylor
1210 Michael Rd NW
Monroe, GA 30656
Back to top
bichlieu

PostPosted: Sun Oct 08, 2017 6:39 am    Post subject: Gủi Tú Khanh và Phin Reply with quote

Xin thay mặt cho 1 số bạn TV58/65 chân thành cảm ơn hai bạn Tú Khanh và Phin đã làm 1 việc rất ý nghĩa để thay cho lòi thăm hỏi,bày tỏ lòng yêu thương ,quý mến và nhất là chia sẻ ,nâng đõ tinh thần,an ủi một nguòi bạn gặp lúc vận hạn.
Cho dù những đóng góp nhỏ nhoi quả thật là như muối bỏ biển nhưng chỉ là muốn Betty .B hiểu rằng giá mà lúc này đưọc ở gần nhau thì chúng mình như lòi TK va Phin đã viết *chỉ muốn đưọc ôm lấy bạn ,an ủi nhau và nhất là chúng mình cùng nhau săn tay áo vùa dọn dẹp nhà cửa,sắp xếp lại và cùng nhau ăn uống,làm cùng những việc cần làm trong tinh thần tương trợ của những hướng đạo sinh thòi học trò chúng mình .
BB thân mến,
Chúng mình tuy học chung dưói một mái trường,tuy cùng một đệ nhưng thật sụ mình chỉ đưọc biết bạn qua TVUS,đưọc đọc những truyện ngắn,những bài thơ mà Diệu Loan đã viết đã chia sẻ vói bạn bè,không riêng gì mình mà rất nhiều bạn qua câu chuyện vói mình cũng như trong chichoegroups đã bày tỏ ,các bạn quý mến DL qua thơ văn ,thể hiện không những tài năng mà cả con nguòi của một phụ nữ VN thòi chúng mình,một bà nội,bà ngoại điển hình cho các bà bà 58/65.
DL thuơng mến,đoi dòng của bạn đã là quá đủ cho một lòi gủi đến các bạn,đừng vào chichoe tiếp tục ân cần cảm ơn từng nguòi thăm hỏi nữa,đau lòng cho những nguòi vẫn đang quan tâm theo dõi và vẫn thầm cầu mong mọi diều tốt đẹp ,sưc khoẻ,tâm an đến vói bạn và gia đình.
Mong ban giũ gìn sức khoẻ,ổn định cuộc sống để có thể tiếp tục vui vói con ,cháu và cho các bạn đưọc đọc tiếp nhũng tạp ghi,truyện ngắn hay 1 bài thơ như nhũng ngày đầu chúng mình đưọc hội ngộ noi đất khách nay đã trở thành quê hương thú hai của chúng mình.
Thân mến,BL.
Back to top
Ho^t Thi Mi't

PostPosted: Mon Oct 09, 2017 10:12 am    Post subject: Tu*o*ng Tro* Buom Betty updated 10/8/17 Reply with quote

Tong Cong 9/28/2017 $3,500
40 Tran Thi Loi $50
41 Le Ngoc Tram $50
42 Ky Niem and Pendleton $100
44. Pham Dan Ha $100

Tong Cong 10/9/2017 $3,800
Gui Buom -$1,800
Balance $2,000

Khong co chi dau, cac ban oi. Cam on Bich Lieu nhieu. Khoe khong Lieu? you too, we are thinking and praying for your hubby too. Be strong, Lieu.

Phin & Tu Khanh
Back to top
Ho^t Thi Mi't

PostPosted: Mon Oct 23, 2017 4:58 pm    Post subject: Tuong Tro Buom - Tong Ket Reply with quote

Hôm qua 10/22/2017 là hạn định chấm dứt chương trình gây quĩ giúp Bướm và gia đình.  Phin đã gửi check cuối cùng tặng Bướm, quĩ không còn một xu (!).  Ban tổ chức thành thực cám ơn Cô Lệ Khanh và các bạn đã nhiệt lòng ủng hộ. Với sức hạn của các bà già đã về hưu, đây là món quà nhỏ tượng trưng sự đoàn kết, lòng nhân ái của TV với nhau. Tình bạn là quí phải không các bạn.

Một lần nữa, Phin, PMai và Tú Khanh xin cám ơn Cô và các bạn.

Tuong Tro BB

Ten Gop
1 Mary P Taylor - Phin 100
2 Connie- Tu Khanh 100
3 Phung Mai 100
4 Minh Chau 100
5 Tran Minh Ha 100
6 Nguyen Le Hai 50
7 Luu My 100
8 To Bich Ha 100
9 Nguyen Kim Chinh 100
10 Nguyen Thanh Diep 100
11 Vu Dung 100
12 Do Bich Chau 100
13 Luu Ngoc Dinh 100
14 Ninh Nguyen 50
15 Luu Ngoc Hoa 100
16 Hong Tuoc 100
17 Kim Oanh 100
18 Ngan Khanh 100
19 Khanh Luu 100
20 Phan Thi Hanh 100
21 Ly Dang 100
22 Nguyen T Hop 100
23 Nguyen Minh Ha 50
24 Luu Mai 100
26 Minh Huan - Marilyn M Pham 100
27 Bui Nung - Nancy Bui 50
28 Doan Dung 50
29 Bui Thi Nga 50
30 Co Le Khanh 100
31 Nguyen Khanh Linh 100
32 Tran Bach Phuong 50
33 Do dung 100
34 Dang Kim Thanh 100
35 Pham T Thu 100
36 Nguyen Ngoc Chau 100
37&38 Hai Nguoi Ban 200
39 Le Thanh Binh 100
40 Tran Thi Loi 100
41 Le Ngoc Tram 50
42 P Ky Niem& Anthony Pendleton 100
43 Pham Dan Ha 100
Tong Cong $3,800
Gui Buom 9/29/2017 (1,800)
Gui Buom 10/15/2017 (2,000)
Balance $-

Minh xin chuyen loi cam on cua Buom:

To: tvchichoe58-65@googlegroups.com
Subject: cám on

Hôm nay thứ bảy ngày 21 tháng 10 năm 2017 BB đã nhận thêm được cái check thứ hai là $2,000.00 từ Mary P Taylor gởi đến
Cám ơn tất cả các bạn đã có lòng nghĩ đến và giúp đỡ gia đình BB. Cám ơn Phin Taylor và Tú Khanh đã bỏ thì giờ và cả tài chánh giúp gia đình Mình . cho đến hôm nay thì gia đình mình cũng tạm ổn và đỡ lo nhiều . ngoài sự giúp đỡ của bạn bè hội đoàn gia đình mình cũng được nhà bank cho mượn tiền với phân lời thấp sửa tới đâu thì họ dựa vào receipt gởi về cho mượn đến đó , dù sao thì cũng có đường để mà đi, và tiền mượn nhiều it cũng dựa vào tài sản mình có và chỉ sửa nhà chứ không được mượn tự do hay mua xe nay khoe với các bạn để cũng mừng cho mình và từ nay gia đình mình chắc là phải cảnh giác mua insurance lụt nếu vẫn ở Texas
Chúc gia đình các bạn vui khỏe sống trong an lạc
BB

Tu Khanh
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Tin Tức All times are GMT - 7 Hours
Page 1 of 1

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum