Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

TRANG NHẠC HỒNG TUỚC
Goto page Previous  1, 2, 3 ... 51, 52, 53, 54  Next

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Nhạc
View previous topic :: View next topic  
Author Message
Do Dung

PostPosted: Wed Dec 06, 2017 2:28 am    Post subject: Reply with quote

Nghe một loạt nhạc HT post, đã quá. Đơn ca cũng hay và hợp ca cũng hay nữa. Mình thích hình ảnh bốn bạn gái vui tươi, ca hát với nhau rất hợp và rất ăn ý.
Bài Phút Chan Hoà HT phổ thơ Trần Việt Hải, phải TVH thường viết trên DĐCLB Tình Nghệ Sĩ không? Sao lâu quá không thấy VH xuất hiện? Có thể tại mình cũng lặn lâu quá trên các DĐ chăng Rolling Eyes Rolling Eyes . Nếu đúng TVH đó thì cho mình gửi lời thăm.

Thanks,
ĐD
Back to top
View user's profile Send private message
hongtuoc

PostPosted: Wed Dec 06, 2017 7:37 pm    Post subject: Reply with quote

Do Dung wrote:
Nghe một loạt nhạc HT post, đã quá. Đơn ca cũng hay và hợp ca cũng hay nữa. Mình thích hình ảnh bốn bạn gái vui tươi, ca hát với nhau rất hợp và rất ăn ý.
Bài Phút Chan Hoà HT phổ thơ Trần Việt Hải, phải TVH thường viết trên DĐCLB Tình Nghệ Sĩ không? Sao lâu quá không thấy VH xuất hiện? Có thể tại mình cũng lặn lâu quá trên các DĐ chăng Rolling Eyes Rolling Eyes . Nếu đúng TVH đó thì cho mình gửi lời thăm.

Thanks,
ĐD
++++++++++++++++++++++++++++

Đo Dung thân mến,
Cảm ơn DD và các bạn đã ghé vào đây xem video những bài hát mới. Đối với mình sao hat bây giờ rất là tự nhiên và dễ dàng, cứ thấy có bài hát và nhạc là hát. Giống như lá trao đổi văn hóa vay . hihi.
Chỉ có điều không tập vocal nên giong sao thì hát dzay, chứ bây giờ người ta đi học hát nhiều lắm. Hát với mình cũng là để chữa bệnh căng thẳng, hồi hộp tim vị suy nghĩ nhiều quá... giống như Dung vây. còn nhiều thứ phải lo quá, đang là đã được thành thản rồi mà rồi lại bàn biu việc nhà... chán đời lắm, nhưng ngoài mặt thì các Bác thấy mình lúc nào cũng tươi. Sáng ngủ dậy chịu khó trang diem thêm 1 tỉ, ăn mặc tử tế một tí.. thế là lại đau vào đây.' Trái lại nếu cảm co. thu? ve~ thì thấy vẫn còn căng thẳng ngon^? ngang trong lòng, nét ve~ kỳ cục lắm. Mình cầu mong cho chúng ta giữ được sức khỏe, niềm vui tuổi già, vì ngày giờ sao bây giờ nó trôi nhanh quá các bạn ạ.

Back to top
View user's profile Send private message Send e-mail
hongtuoc

PostPosted: Fri Dec 08, 2017 9:51 am    Post subject: Reply with quote

Đây là một youtube được thực hiện bởi một cô bé 11 tuổi. Alice Vi.Những hình ảnh được chọn lọc bởi Alice Vì sau khi đã được nghe ông ngoại giải thích từng câu hát. Điều thú vị khi nhận được video này không phải là vì mình đã được hát bài nhạc này đầu tiên, mà HT nhìn thấy chủ ý của tác giả muốn con cháu mình biết nghe nhạc VN, hiểu nhạc VN , nhìn thấy cảnh đời bên quê nhà tại Saigon vào trước 1975 . Những hình ảnh đầy kỷ niệm và rất có ý nghĩa đi kèm với lời của bài hát gây xúc động cho người xem video.Hình các cô gái do Alice ghép vào những tấm hình được dùng làm bối cảnh là sau khi cháu đã được ông hướng dẫn cho cách lắp ghép cũng như điều chỉnh lại một số chi tiết ngay trong các bối cảnh đó
Xin cảm ơn NS Thanh Trang và bé Vì.🌹💌💌💌🌹🌹🌹🌹💌

https://www.youtube.com/watch?v=iJjSqsu2ii4

Back to top
hongtuoc

PostPosted: Wed Dec 20, 2017 7:18 pm    Post subject: Reply with quote

Back to top
Do Dung

PostPosted: Thu Dec 21, 2017 10:27 pm    Post subject: Reply with quote

HT có giọng hát rất truyền cảm, càng ngày càng hay đó. Mình được ô TQK chuyển cho nghe trước rồi. Mấy hôm nay mình không vào trang nhạc này vì comp của mình set up khi mở ra là vào thẳng Hàn Huyên nên chỉ quanh quẩn trang đó rồi ra.
Mình cũng như HT hát là để chữa bệnh, hát cho nở phổi, hát để hồn lên chơi vơi...
Chúc HT luôn luôn tươi vui, yêu đời, sáng tác thêm nhiều bài hát thật hay.
Cô bé Alice mới 11 tuổi mà làm video thật hay.
Cám ơn Người Em Sầu Mộng nhá.

ĐD
Back to top
hongtuoc

PostPosted: Sat Dec 23, 2017 3:12 pm    Post subject: Reply with quote

https://youtu.be/9uG9tJUwr84

Back to top
chinh nguyen

PostPosted: Wed Jan 10, 2018 6:31 pm    Post subject: Reply with quote

Bai Nguoi em sau mong nay HT hat hay lam, hinh anh cung dep nua.
Bay gio de nghi mo man " nhac yeu cau" trong trang nhac HT cho HT hat met nghi luon duoc khong? Razz To mo hang nhe: to yeu cau HT hat bai "Huyen" cua ong Thanh Trang duoc khong? La . la` to thich bai nay ghe(Quang Tuan hat) ma sao it nguoi hat bai nay, bay gio ngay ca bai Quang Tuan hat cung khong tim thay o dau het!!!!
Back to top
hongtuoc

PostPosted: Wed Jan 10, 2018 10:05 pm    Post subject: Reply with quote

chinh nguyen wrote:
Bai Nguoi em sau mong nay HT hat hay lam, hinh anh cung dep nua.
Bay gio de nghi mo man " nhac yeu cau" trong trang nhac HT cho HT hat met nghi luon duoc khong? Razz To mo hang nhe: to yeu cau HT hat bai "Huyen" cua ong Thanh Trang duoc khong? La . la` to thich bai nay ghe(Quang Tuan hat) ma sao it nguoi hat bai nay, bay gio ngay ca bai Quang Tuan hat cung khong tim thay o dau het!!!!

Kim Chinh oi
Cảm ơn Bác vào đây nghe nhạc. Nếu ông TT cho mình hát bài Huyền thì mình sẽ hát nhẹ' Very Happy :)Nguoi nhạc sỹ đôi khi chỉ thích 1 ,2 ca sỹ hát một bài nào đó đặc biệt. Phần mình là tại tử hát chơi chơi thôi . Mấy hôm nay lôi mấy bài nhạc phổ thở ra tập hát lại. sau khi chương trình ra mắt nhạc phẩm mới có vẻ thành công, làm mình cũng hang hai' viết nhạc tiếp.
Bây giờ có một studio nhạc với âm thanh rất hay, mình có thể hát bất cứ bài nào mình muốn , nếu các bạn thích.

https://www.youtube.com/watch?v=-hfJ2PVQT34&feature=share

Trời rét ngọt đông về lạnh lẽo
Mây xám buồn giăng mắc đường mơ
Chút hương thầm gửi bay theo gió
Đến bên người hong ấm đôi bờ.

Mùa nhớ ai con sông trăn trở
Lặng lờ trôi dòng rẻ chia đôi
Bên nầy sông vẫn mơ mot hình bóng
Bên kia đời sương trắng chờ mong.
Gió Đông
Ngọn gió đông lạnh lùng buốt giá
Phố hẹn hò mây tím giăng sầu
Có tiếng chim một mình cất tiếng
Hót điều gì , tình đã về đâu ?

Một lần thôi cho một lần sau cuối
Cho đông tàn còn ấm ap bờ môi
Quấn quit tim trôi về biển nhớ
Cung thương còn mãi khúc đợi chờ .

Last edited by hongtuoc on Thu Jan 11, 2018 5:39 pm; edited 1 time in total
Back to top
chinh nguyen

PostPosted: Wed Jan 10, 2018 10:13 pm    Post subject: Reply with quote

Okay, chuc bo tiep tuc tim duoc nguon cam hung sang tac nhac de cho ban be duoc thuong thuc nhe
Back to top
chinh nguyen

PostPosted: Wed Jan 10, 2018 10:26 pm    Post subject: Reply with quote

Lai vua nghe xong bai “gio dong” HT hat hay lam, giong trong cao vut gan bang chi KT roi day. 👏👏
Back to top
lehai

PostPosted: Thu Jan 11, 2018 12:17 am    Post subject: Reply with quote

Kim Chinh yeu cầu HT hát đó !
Back to top
bichlieu

PostPosted: Thu Jan 11, 2018 9:01 am    Post subject: Reply with quote

Very Happy Cảm ơn KC đã ra chơi .
HT ơi,nhờ KC hỏi thì nhà em mói biết là mỗi lần bác hát nhạc của ns TT thì phải đưọc ..cấp giấy phát cho phép Very Happy Laughing Very Happy Laughing
Bác ơi,cô bạn đa tài của tôi ơi ,rất nhiều nguòi viết văn,làm thơ ca tụng cái tuổi thần tiên của chúng mình ,tuổi *dzìa hiu* là cái tuổi đưọc làm những gì mình thích ,muốn ăn lúc nào thì ăn,ngủ lúc nào thì ngủ,không còn bị cái đồng hồ bó buộc.
Những nguòi tài hoa như bác thì lại còn thắy 24 giờ ...không đủ để làm những điều mình muốn làm Very Happy Laughing Very Happy
Bác ơi,chúng em đã bảo nhau từ lău rồi HT thặt đa tài,vẽ cũng...tói lắm !
Những tưởng là sau khi bác nghỉ làm thì chúng em sẽ đưọc thưởng thức nhiều tranh vẽ,nhiều tác phẩm nghệ thuật của bác ai dè bác ôm đồm nhiều thứ quá nên bác...bỏ ngang.
Bây giờ trở lại việc ca hát nhé ! KC đúng là cóc mở miệng, bác ấy nổi tiếng là giám khảo nghiêm khắc nên hễ *khen * ai thì nặng ký lắm đấy!
Very Happy Laughing Very Happy Laughing
HT ơi,hát thì phải có hứng mói truyền cảm đưọc.Cho dù là nhạc yêu cầu,bác toàn quyền hát lúc bác muốn hát và cho em yêu cầu bác hát nhạc Hồng Tưóc và nhớ post cả lòi bản nhạc cho chúng em ,những nguòi đang muốn ca ra dù chẳng ô kê đưọc hát theo bác mà ...tập thở,tập giũ hoi và nhất là ...vui nhé bác ơi.
BL
.
Back to top
hongtuoc

PostPosted: Thu Jan 11, 2018 4:15 pm    Post subject: Reply with quote

https://youtu.be/42D5KvO_SrE

Tưởng nhớ
Em ngồi đây giữa khung trời xa lạ,
Mây lang thang che khuất lối đi về
Em ngồi đây lặng nhìn cơn nắng Hạ
Đong tâm tư, phiền muộn rất thật thà *

Bên thềm cũ một bông Quỳnh hé nở
Nhưng vụng về, e ấp lúc chờ mong
Hãy nhìn lên nơi bầu trời xanh thắm
Đôi chim uyên chắp cánh áng mây hồng *

Từ đấy, cuộc đời này em vẫn đợi
Đóa Quỳnh hương biếng nở giữa mùa trăng
Âm thanh, vườn cũ nghe như xa vắng
Vắng nhau rồi, có ai hứa “chờ nhau”! *

Em ngồi đây! Và vẫn thường ngồi đây
Ôm tâm tư chua sót nỗi vơi, đầy
Khu ‘chợ Nhỏ’ mang ân tình lỡ dở
Xin lượm về hàn gắn lại tình sau!

T.Ng. (12. Hai mươi mười bẩy)
Back to top
chinh nguyen

PostPosted: Thu Jan 11, 2018 6:33 pm    Post subject: Reply with quote

Bài thơ này và HT phổ nhạc hay quá, kỹ thuật âm thanh cũng hay hơn ngày xưa nhiều. Lieu ơi ta chỉ nghe bằng hai lỗ tai và bằng cảm nhận của riêng mình chứ không biết gì về nhạc lý hết thì đừng nhạo báng ta bằng hai chữ Giám Khảo, lại còn là giám khảo nghiem khac nữa !!!!
Back to top
lehai

PostPosted: Fri Jan 12, 2018 9:12 am    Post subject: Reply with quote

Nghe bằng hai lỗ tai không cần biết nhạc lý cũng có thể phân biệt được người nào hat đúng người nào hat sai Bác KC ạ !
Mình thì kỵ nhất là hát sai ,hát lạc giọng !
Có lần mình nghe Bằng Kiều Hát bài “Tinh khúc thứ nhất” cũng có chỗ bị lạc giọng . Một lần khác nghe ba người : Đình Bảo , Thiên Tôn,Bằng Kiều hát bài “Nghìn trùng xa cách” cũng có chỗ bị lạc giọng , Ba người này đều có học thanh nhạc ,Minh không nghĩ là họ cố tình hát như vậy Vì Bản nhạc như “Nghìn trùng xa cách” Nhạc sĩ Phạm duy đã viết rất hoàn chỉnh rồi Với các ca sỹ như Thái Thành , Khánh ly , Ý Lan , Khánh Hà không bao giờ hát sai hình như các giám khảo gọi là “ phô” thỉ phải
Quang Tuấn hát những bài hát mới mình chưa nghe ai hát thể thấy rất hay nhưng khi hát ,những bài hát quen thuộc Đã nhiều ca sĩ sĩ hát thì thấy cũng rất thường ....
Hồng Tước Hát lúc đầu mình cũng nghe giống chị KT Sau này giọng Hồng tước truyền cảm hơn ,điêu luyện hơn ,Kĩ thuật thu âm cũng rất tốt
Với tuổi đời không ít đi vào làng ca nhạc hơi muộn như vậy mình nghĩ là một sự thành công lớn rồi

,
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Nhạc All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2, 3 ... 51, 52, 53, 54  Next
Page 52 of 54

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum