Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

CALI ĐÓN BICH CHAU
Goto page Previous  1, 2

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Hàn Huyên
View previous topic :: View next topic  
Author Message
bich chau

PostPosted: Fri Feb 13, 2015 12:25 am    Post subject: Reply with quote

Mình mới về nhà đêm hôm trước, để kịp tiễn Ông Táo về Trời, sau 18 ngày đi chơi quanh Cali.

Mình rất vui, cảm động đến xúc động, khi gặp khá nhiều bà con, bạn bè, và vì tình cảm thân thiết của người Cali dành cho con chim lạc đàn ở phương xa. Mình đã đi Cali 4-5 lần, lần nào quả tim cũng bỏ quên lại Cali. Đi để lượm lại, rồi lại bỏ quên nữa.... Ôi những người bạn thân mến của tôi ơi, mình về rồi, vẫn còn nhớ các bạn và nhớ cả những quán ăn ngon thật ấm cúng ở Cali... Cũng phải kể với các bác là lần nào cũng vậy, trước khi chia tay để lên phi trường, với một người bạn thân thuở VN, là hai đứa cũng ôm nhau, chảy nước mắt và sụt sịt, tao thương mày, mày thương tao....

Cầu mong Trời cho chúng mình giữ được sức khỏe để đủ sức gặp nhau nữa, các bạn nhé. Biết sao được những lần sau. Mình rất mừng khi thấy Kim Phượng đã hồi phục, tuy xuống kí nhưng lại vui và trẻ ra. Gặp lại Đỗ Dung, tuy không khỏe không bằng lần trước, nhưng luôn luôn vững lòng tin và sự vui vẻ. Mình rất vui gặp lại Bạch Phượng, Cẩm Phương..., tuy... "ẩn dật" đã lâu, cũng đã về tụ họp nơi đây với vòng tay thân ái. Và nhất là Đinh TMinh, lần đầu gặp lại sau hơn 40 năm, tuy rất bận rộn với các cháu, nhưng đã tổ chức tại nhà, để tạo cơ hội cho mình gặp bạn.

Xin cám ơn tất cả các bạn Bắc và Nam Cali đã hiện diện trong những buổi hội ngộ thân mật. Nhất là Lệ Hải, Bích Hà, Ngọc Diệp, Vũ Dung... đã ưu ái tổ chức những buổi họp mặt này. Từ từ, mình sẽ kể chuyện và đăng hình thêm.

Bác Tách ơi, rất tiếc chưa gặp bác kỳ này. Bạn tuy mới, nhưng dường như cái tình đã thấm từ lâu, phải không bác?

MChâu và các bạn Texas ơi, mình cũng mong gặp lại các bạn ở xứ cao bồi vào cuối tháng 3 . Mong rằng không có trở ngại, thì mình sẽ quyết định giờ chót, va` nếu còn vé ngồi cùng bàn với các bạn

Thân mến

BChau

Back to top
View user's profile Send private message
HSV

PostPosted: Fri Feb 13, 2015 7:06 am    Post subject: Reply with quote

Hai tuần liền nam Cali được đón hai người bạn rất dễ thương là Bích Châu và Bích Nga .
Hồi đi học thì mình không ngồi gần, không phải bồ tèo của BChâu, không học cùng tiểu học với BChâu như TPhương, BHà ... nhưng cùng lớp B5 mấy năm liền, sau này biết BC nhiều hơn qua TV.us, Chichoe' thấy BChâu tính tình đằm thắm, ý tứ dịu dàng, giỏi giang ... làm ai cũng quý mến, thương yêu.
Mừng BChâu có một chuyến đi dài ở Cali ấm áp cõi lòng, tổng thống đi kinh lý được vỗ tay nhiều ầm ỹ nhưng BC được lặng lẽ đón nhận những trái tim nồng ấm đưa ra, những nụ cười thân ái thắm thiết của các bạn thì hạnh phúc hơn đấy Wink
Một con người được chân thành quý mến như vậy cũng phải có một trái tim thật đẹp ...
BChâu kể kỹ chuyến đi cho bà con hưởng ké nhé Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes

Trong hình bắc Cali bà con mới thấy lại Bạch Phượng, con dzợ thủa xa xưa của mình, lúc nhỏ hiền khô sau giỏi giang và lanh lợi quá ! thất lạc nhau hơn 20 năm nhưng hơn 10 năm nay giây tơ hồng nối lại vẫn ấm cúng và ồn ào Wink Laughing bây giờ em mới chịu xuất hiện đó !!!

Bây giờ đón tới BNga, BN vẫn trẻ đẹp thoải mái như thủa nào, chỉ có du học từ thủa 18 nay không mày tao nữa, nhưng hình như xưng hô không làm ngăn cách tình bạn cũ, BNga vẫn đáng yêu lắm .
Ngày mai BN sẽ cùng các bạn dự lễ 49 ngày của ĐNga, cùng ngậm ngùi thương nhớ một người bạn dễ thương không nhiều may mắn ...
Back to top
soc

PostPosted: Fri Feb 13, 2015 8:48 am    Post subject: Reply with quote

Cám on BChâu, Bạch Phượng hình như chỉ học B5 với tụi mình có mấy năm thôi phải không?
Back to top
luumai

PostPosted: Mon Feb 16, 2015 6:53 pm    Post subject: Reply with quote

Lau^ roi^` moi' vo lai web. Bay^ gio` moi' tra? loi` Thu day^, Bach Phuong B5 o TV toi' de^ Ngu~ thi` nhay^? ra ngoai thi Tu' Tai 1, dau^
roi^` nam sau, thi Tu' tai`2 dau^. Roi^` co^ nang` vo^ Luat^ hoc
4 nam, tot^ nghiep^ cu? nhan^ luat^ o*? tuoi^? 19. Den^' thuc tap^ tai van Phong` Luat^ Su Luu Van Binh`la` chu' minh` va` cung~ la` cau^ cua? B.Phuong.
B.Phuong it gap ban TV. Tru` nhung~ nguoi` hoc cung` lop' B5 cua? nang`. Vua` qua B. Chau^ len^ Bac' Cali. yeu^ cau^` gap^ B.Phuong
nen^ co^ nang` moi den^'.
Gap nguoi` nao` co^ nang` cung~ goi la` chi xung em. Le Hai noi' voi'
minh` rang` tai sao B.Phuong lai xung em voi' tao. Bach Phuong tra? loi rang` vi` chi la` ban cua? chi Mai nen^ em phai goi la` chi.....bay^ gio` quen roi^` khong^ thay doi^ cach' xung ho^ duoc nua~....
Vay^ neu^' cac' ban nao` hoc B5 den^' tham B.Cali. muon^` gap B.Phuong, goi cho minh` truoc' , minh` chac' chan' B. Phuong rat^' vui mung` gap lai co^ nhan^... Laughing Cool Shocked
Back to top
lehai

PostPosted: Thu Dec 07, 2017 12:48 am    Post subject: Reply with quote

Đây nè Bích Châu !
Back to top
bich chau

PostPosted: Thu Dec 07, 2017 8:42 pm    Post subject: Reply with quote

Cám ơn Lệ Hải đã tìm ra rất nhanh trang DĐ về những ngày và những kỷ niệm thật đẹp của tụi này cho tình bạn đáng yêu của các bạn, trong chuyến thăm Bắc và Nam Cali năm 2015. Chưa đến 3 năm mà mình cứ tưởng lâu ơi là lâu. Cám ơn Lưu Mai và Lệ Hải đã posted những hình đẹp. Hình đẹp thật vì chưa tới 3 năm mà sao đứa nào cũng trẻ quá nhỉ.

Có lẽ vì sau những ngày Cali, mình đi liền Texas, rồi lại trở về MTL cho vài chuyện gia đình, nên vắng mặt hơi lâu. Vì vậy, còn một số hình kể cả với các bạn, hay phong cảnh hữu tình và đặc biệt của Bắc và Nam Cali, mà mình thích, đã bị....quên.

Từ từ hình sẽ được chia sẻ với các bạn, cũng như nhấm nháp lại kỷ niệm và xin đi lại những ngày vui qua mau đó.

BChau

Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Hàn Huyên All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2
Page 2 of 2

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum