Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

ANH HỌ MP DẬY CHIẾT CÂY
Goto page Previous  1, 2, 3, 4

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Lưu Trữ
View previous topic :: View next topic  
Author Message
bichlieu

PostPosted: Sun Nov 22, 2015 2:49 am    Post subject: Reply with quote

Cảm ơn bác hsv,ngắm cây quít' nặng trĩu trái của bác thích thật.
Cứ *a*n ngo' * cũng đủ no mắt rồi bác ạ.
Ngày xưa các cụ bảo con gái không cần học giỏi ,vẫn có thể *làm quan tắt * Nghe lòi tán ngọt ngào của bác ,em đang mơ con bé háu ăn nhà em sẽ trở thành ..bà chủ vưòn ,dễ hơn thành..triệu phú Very Happy Laughing Very Happy Laughing
Back to top
View user's profile Send private message
lehai

PostPosted: Sun Nov 22, 2015 3:08 am    Post subject: Reply with quote

Khong ngu duoc ha ? Sao thuc som vay, lai doi an quit som the ?
Back to top
bichlieu

PostPosted: Sun Nov 22, 2015 4:59 am    Post subject: Reply with quote

Very Happy Laughing Very Happy Ai hỏi ai không ngủ dưọc ?
Cảm ơn lòi hỏi thăm đầy quan tâm của chị sui.
.............................................................
Sáng nay ,vào chichoé,đọc đưọc email của MC chuyển về 1 thanh niên gốc Việt 19 tuổi vừa thuyết phục đưọc thành phố ở Florida công nhận lá cờ vàng là biểu tưọng của tự do và nhân quyền ,lá cờ của nguòi Việt tỵ nạn Cộng Sản.
Thật cảm động ,cảm ơn chàng thanh niên tuổi trẻ.
Cảm ơn ND đã chuyển chuyện vui cuối tuần vói những câu chuyện khôi hài ý nhị.lời hay,ý đẹp,cha^m ngo^n nghich nhi~ nhung chi' ly' vo^ cung` nhất là cho nghe bản nhạc *you raised me up * hát bỏi hai nhi đồng thật tuyệt vòi..mình nghe đi nghe lại và chuyển cho con cháu vói lòi ao ứoc đưọc nghe cháu mình hát một lần.
.............................................
Chi Sui oi,thế mói biết tuổi già cần *Bạn * biết chừng nào.
Hình như bên nớ sắp đến ngày Thanks Giving rồi phaỉ? không?
Cảm ơn tất cả các bạn và thân chúc 1 ngày lễ Tạ Ơn thật đầm ấm và vui .
BL.
Back to top
Do Dung

PostPosted: Wed Nov 25, 2015 5:50 pm    Post subject: Reply with quote

Cám ơn HT đã post video "Thăm vườn nhả MP", khu vườn mà ai nhìn cũng thích.
MP ơi, chị cũng thích bài hát " Chân Nguyên". Lời hay mà thêm tiếng chuông chùa thật sâu lắng. Chị lồng vào hình ảnh của khu vườn nhà em để thêm phần thư giãn cho người ngắm vườn Laughing . Giọng hát của Lệ Thu trong nước rất hợp bài này. Chị thấy hay hơn Hà Thanh khi hát cùng bài.
Hai quả gấc được hái tận tay đã chín thật đỏ. Chị đã cất vào freezer để dành nấu xôi cúng Tết. Cám ơn MP.
Ngày hôm đó thật vui, được học trực tiếp về cách chiết cây từ anh Hồng mà anh Hồng lại là đồng môn với anh Thọ mới vui chứ. Hai ông tiếp tục liên lạc nhau. Đúng là có duyên. Rolling Eyes
Hìhì... Nhìn cây quít sai trái của nhà VD thật mê. Chị VD hứa sẽ cho chị một thùng trái chín khi chị về và sẽ chiết cho chị cây guít và cây quất mà chị rất mê.

Thôi nhá, bye các bạn, mình đi làm việc nốt đây. Khi nào rảnh sẽ vào thăm em web, mỗi lần thăm em là lan man hết cả ngày.

ĐD
Back to top
HSV

PostPosted: Fri Nov 27, 2015 5:15 am    Post subject: Reply with quote

Em ơi, em đi và về như cơn gió lốc ấy, để anh ngẩn ngơ ... hổng biết làm thơ tán em !!! Laughing Thôi cũng ríu rít gặp nhau mấy giờ cũng đỡ ghiền, thật ấm cúng, em có duyên nên tới đúng bữa học chiết cây em đã hành nghề thực tập ào ào như MP và ta chưa ??? Ta đi chơi về hy vọng quít và na chín sẽ gửi về miền Bắc cho em và bà con Chichoe' Bắc Nam Cali nhé Rolling Eyes Rolling Eyes, các bác ở xa xin ăn hàm thụ đỡ vậy Wink Laughing
Back to top
LTV

PostPosted: Sat Nov 28, 2015 12:43 am    Post subject: Reply with quote

Hồng miền bắc Cali của LM và quít nam Cali của HSV xứng đáng là kỳ phùng địch thủ, cả hai cây trái cứ chi chít nhìn thấy mà mê mẩn. Cám ơn HSV ăn hàm thụ em cũng thấy tiếc, để vậy mà ngắm đã mắt hơn bác ạ. Laughing.
Back to top
HSV

PostPosted: Sun Nov 29, 2015 7:45 am    Post subject: Reply with quote

Đúng là ngắm đã con mắt bác VL ạ ! Bừng con mắt dậy thấy Thượng đế cho mình đầy quà trong vườn !!!

(anh Mễ chắc đang lẩm bẩm : Thượng đế nào ? chồng làm gần chết mà không cám ơn ! Laughing Laughing )
Mình có cậu em họ lấy vợ theo đạo Tin lành, mỗi khi đưa tiền lương cho vợ, cô ta nhắm mắt thành kính : con xin cám ơn Chúa cho con !!!
Em họ mình bảo : tức ứa máu, mình đi cầy gần chêt nó không cám ơn lấy một tiếng !!!
Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
Back to top
LTV

PostPosted: Mon Nov 30, 2015 1:16 am    Post subject: Reply with quote

HSV ơi, phải công nhận là bác giai có tay trồng cây lắm. Biết cách chăm bón nên cây nào nhà bác cũng tươi tốt và đầy trái. Mùa xuân tới mình sẽ thực hành cách bón cây với phân bò và phân gà như bác trai đã chỉ giáo.
Back to top
MPhuong

PostPosted: Wed Jan 17, 2018 12:00 am    Post subject: Reply with quote

https://youtu.be/r8zS9huFEmo
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Lưu Trữ All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2, 3, 4
Page 4 of 4

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum