Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

Em Đến Thăm Anh Đêm 30 (VTA))BANG KIEU

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Nhạc
View previous topic :: View next topic  
Author Message
Guest

PostPosted: Tue Feb 06, 2007 3:17 pm    Post subject: Em Đến Thăm Anh Đêm 30 (VTA))BANG KIEU Reply with quote

EM ĐẾN THĂM ANH ĐÊM 30

Nhạc : Vũ Thành An
Thơ/lời: Nguyễn Ðình Toàn

Em đến thăm anh đêm ba mươi
Còn đêm nào vui bằng đêm ba mươi
Anh nói với người phu quét đường
Xin chiếc lá vàng làm bằng chứng yêu em.

Tay em lạnh để cho tình mình ấm
Môi em mềm cho giấc ngủ em thơm
Sao giao thừa xanh trong đôi mắt ngoan
Trời sắp Tết hay lòng mình đang Tết.

Tháng ngày đã trôi qua
Tình đã phôi pha
Người khuất xa
Chỉ còn chút hương xưa
Rồi cũng phong ba
Rụng cùng mùa.

Dòng sông đêm
Hồn đen sâu thao thức
Ngàn vì sao mọc
Hay lệ khóc nhau
Đá buồn chết theo sau
Ngày vực sâu
Rớt hoài xuống hư không
Cuộc tình đau.

https://www.youtube.com/watch?v=cQTPqdvIhIE

Last edited by Guest on Thu Mar 06, 2008 11:42 pm; edited 9 times in total
Back to top
Lang thang

PostPosted: Tue Feb 06, 2007 5:47 pm    Post subject: Reply with quote

Cám Ơn Hải đã để bài nhạc này

Mình biết được bài này qua bà mẹ của mình từ hồi xa xưa ở VN Lúc ấy bà gìa rất thích bản nhạc qua tiếng hát Anh Khoa nổi tiếng thời bấy giờ Mình còn nhớ mẹ mình nói lời của bài này hay qúa ... không biết " cái thằng nào" viết lời hay như vậy và cứ để cassette nghe nó mãi Bà gìa mình rât yêu thích âm nhạc và đã truyền cái ảnh hưởng thích nhạc cho các con Mình còn nhớ mỗi lần ngủ trưa hơi lâu và muốn đánh thức mình, mẹ mình cho văn cái dĩa nhạc của Connie Francis còn nóng hổi mà bà chị mua ở bên Mỹ về , cho nghe đúng bài tủ của mình ... là bà già biết thế nào con bé cũng thức dậy

Bây giờ nghe lại mới thấy thấm thía làm sao ... Nhạc hay , lời thơ của NDT hèn nào chẳng hay va Bằng Kiều hát thật tới
Back to top
View user's profile Send private message
Guest

PostPosted: Tue Feb 06, 2007 11:39 pm    Post subject: Reply with quote

Cung~cám ơn bác Lang Thang ,người cũng thích bản nhạc này .Ngay từ lúc biết load nhạc là LH đưa bản này vô web liền và bỏ công quáng cáo cho nhà thơ Nguyễn Đình Toàn (không công) nhưng không thấy bác nào hưởng ứng ..nay có bác cùng nghe ..cùng thích ..đó là một thứ HẠNH PHÚC .Người xem phim bộ muốn nói chuyen. với người xem phim bộ để cùng bàn ..Người đeo Kim cương ,đá quý mà anh ngồi bên cạnh khong biết gì về giá trị của những thứ ấy thì người đeo cũng buồn 5 phút Laughing ..riêng LH thì chỉ mê có mâý bản nhạc ....và thấy cuộc sống quả là vô nghĩa nếu như thiếu âm nhạc .
LH biết và thích bản này từ lúc mí có hăm mấy có lẽ là do thường nghe chuong trình "Nhạc chủ đề " do NĐT phụ trách .
Nhạc của VT.An mình thích nhất hai bản "EĐTA Đêm 30" và "Tình khúc thứ nhât'" thì cả hai bản này đều là lời của NĐToàn ..Chẳng nhũng đặt lời mà ông còn phụ VTA sửa một vài đoạn nhạc nữa ..có lẽ vì thế ..điệu nhạc trong hai bài này khác voi nhũng bài KHÔNG TÊN của VTA

Ngày xưa bài này đúng là Anh Khoa hát hay nhất ...bây giờ có nghe AK hát lại bài này không còn hay nữa ..không hiêủ nếu nghe lại băng ngày xưa thì còn hay không vì kỹ thuật hoà âm ngày xưa yếu lắm ..
Nếu mình là con của mẹ bác thì hai mẹ con sẽ nói chuyện rổn rảng với nhau về bản nhạc này đấy bác nhỉ Laughing Very Happy
Back to top
Lang thang

PostPosted: Sat Feb 17, 2007 7:48 pm    Post subject: Reply with quote

CÁM ƠN ANH LỆ HẢI ĐÃ ĐẾN THĂM TVCHICHOEYAHOOGROUP ĐÊM 30.

HY VỌNG NĂM CON lỢN ỦN ỈN DỄ THƯƠNG SẼ LÀM CHO CÁC BÁC TV QUÊN HẾT MỌI CHUYỆN KHÔNG VUI TRONG NĂM QUA VÀ CHÚNG TA SẼ CÙNG ĐI LẠI ĐẦU .....
Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

Lệ Hải

Cho đi lại từ đầu, chưa đi vội về sau
Xin đi từ thơ ấu ,đi vui và bên nhau
Trong tim thì sôi máu, khóe mắt có trăng sao
Bông hoa cài trên áo, trên môi một nguyện cầu ..

Này bác Lang Thang ơi ..bài này của P.Duy bác có ghét không đáy ?

Trong khả năng của em ..em sẽ làm hết những gì có thể làm được với mục đích duy nhât' là mang lại niềm vui cho chúng ta ở cái tuổi "Chiều tà " này....
(sorry bác ..em phải chui CHUNG với bác để cho cái tên của bác nó ở ngoài (mới ca^u được khách) nhìn tên em thì chán mớ đời Laughing Embarassed
LH Very Happy
Back to top
bich chau

PostPosted: Sat Feb 23, 2008 7:40 am    Post subject: Lãng mạn, lãng mạn ! Reply with quote

Tối qua mới được nghe nhạc cho đêm 30, giống như bánh chưng quá đát đã 2-3 tuần rồi. Nhưng cũ người, mới ta. Bánh chưng chiên sáng nay, ngon hơn luc' nao` hết, vi` la` cai' chot' trong năm. Nghe nhạc mà nói chuyện trần tục, có vẻ hơi sai chỗ. Nhưng tối qua, 2 mái đầu nhuộm, ngồi nhâm nhi nghe nhạc cũ, vài bản KLy, vài bản... , vẫn phê như thường.

Mình phê bình là " xin chiếc lá vàng làm bằng chứng yêu em " hay và lãng mạn quá. Xã thực tế, cảm khái , chỉ có cô nào lãng mạn lắm mới cảm động với anh chàng nghèo này, và cuối cùng, anh ta cũng bị " đá đít " một cách không tiếc nuối. Không có vang`, hột soàn, thì đành:

" Tháng ngày đã trôi qua , tình đã phôi pha,
" Người khuất xa, chỉ còn chút hương xưa
" Rồi cũng phong ba, rụng cùng mùa

Người thời nào, tình cảm thời đó, các bạn nhỉ . Như vậy mới cho bác LHải còn lãng mạn dài dài
Back to top
Guest

PostPosted: Sat Feb 23, 2008 4:18 pm    Post subject: Reply with quote

Hai mái đầu nhuộm ,ngồi nhâm nhi bánh chưng chiên cuối mùa ..cũng thi vị lắm chứ bộ ? Rolling Eyes

Bác giai cũng có lý vì ở cũng thời với bọn mình ngày ấy cũng nhiều người đặt tiêu chuẩn tiền bạc lên hàng đầu ...(riêng mình thì không ,có lẽ vì không có gì để đặt tiêu chuẩn này nọ Embarassed )
Mình nghĩ ,thường thì : Người đàn ông hay đặt tiêu chuẩn về nhan sắc và người đàn bà hay đặt tiêu chuẩn về tiền bạc ,địa vị

Nhưng với suy nghĩ của mình :Tiền là một yêú tố quan trọng trong cuộc sống song không phải là tất cả và cũng theo thiên? ý của mình nếu đặt tiên` lên tiêu chuẩn hàng đầu thì khi không còn tiên`,không còn địa vị thì lòng dạ người ta có thay đổi không? (Một số tướng tá vừa đi cải tạo thì vợ đã bỏ ).....Nhan sắc cũng vậy ...là yêú tố rất quan trọng của người đàn bà ...và là yếu tố đầu tiên khiến người nam muốn làm quen ..nhưng nêú chỉ có nhan sắc thì cũng chưa đủ....Mình không đồng ý câu :"Cái đẹp đè bẹp cái nết" Vả lại nhan sắc nào mà chẳng có ngày tàn ...Vậy thì cái nhan sắc của người phụ nữ cũng cần thêm nhiều yêú tố nữa phải không bác ??

Mình chỉ buồn cười cái bác "Văn sĩ" của bọn mình ,nổi tiếng là "mo* mo^ng. " mà khi nhận được cái lá vàng của ai đó bỏ vào túi ..vẫn không biết là tại sao ?..cái gì ..? Có lẽ "nhà văn" của chúng ta rất mơ mộng nhưng cũng rất thực tế ..nàng chỉ nghĩ đến "vàng lá" chứ không hề nghĩ đến "lá vàng " phải thế không bác Bich Châu ?? Rolling Eyes Rolling Eyes Laughing Laughing

Va`không chừng chỉ vì bản nhạc "Em đến thăm anh đêm 30 " mà em cứ để chình ình trên cùng ,đã là nguồn cảm hứng cho Văn sĩ của chúng ta sáng tác ra một đoản văn cho chúng ta thưởng thức ?
Rolling Eyes Laughing
.

Nói gì thì nói ...mình vân~ thích bản nhạc này vì tính cách "ro-man-tic "của nó ...ở thời của tụi mình :"Em đến thăm anh một chiều mưa" đã là "hoang " lắm rồi , "Em đêm thăm anh đêm 30 "thì thật là quá "hoang "...Xin đưng ai đó đổi lời thành "Anh đến thăm anh đêm 30" nhé ...Vì anh đên' thăm em đêm ba muoi thì chẳng có gì lạ ,chảng co gì để phải viết lên bài hát rất lang~man.nhu thế này...
Very Happy Laughing
Back to top
hongtuoc

PostPosted: Fri Jan 16, 2009 5:10 pm    Post subject: thày bói Reply with quote

LH ơi
SAo Bác làm Lốc cốc tử hay thế , mấy ngày hôm nay cứ nghĩ tới bài hát này và định yêu cầu BÁc cho nghe lại

Cám on bác nhé

LH
Bac' Ho^ng Tuoc lặn hơi lâu đấy nhé ,bác trở lại vườn nhà ,hèn chi trời hôm nay ấm áp hẳn lại ..... Laughing Laughing Wink Very Happy
Back to top
View user's profile Send private message Send e-mail
lehai

PostPosted: Tue Mar 05, 2013 1:23 am    Post subject: Reply with quote

NGHE CHUNG HÁT "Tình khúc thứ nhât' " chị chợt nhớ tới nhạc sĩ VTA (Nguòi NS mà em ái mộ) , nên post vào đây và buồn cười là người giới thiệu chương trình này có những nhân. xét về nhạc VTA rất giống với chị đã viêT' trong phân` đối thoại cách đây mấy năm ....,nghe thử nhé !

Back to top
lehai

PostPosted: Thu Aug 06, 2015 10:00 pm    Post subject: 70 nam tinh ca VIET NAM : VU THANH AN Reply with quote

https://www.youtube.com/embed/uKZyC8yK-DU

Back to top
bichlieu

PostPosted: Fri Aug 07, 2015 9:06 am    Post subject: Reply with quote

Very Happy Laughing Bác LH oi. cảm ơn bác ,nghe nhạc chung vói các bạn thấy vui hơn và ý nghĩa hơn ..Vào đây nói nhiều lắm nhưng submit mà chưa log in nên....theo gió bay đi ... Thôi cũng là đưọc nhắc nhở một điều *nên uốn lưõi 7 lần trưóc khi nói * vì nói nhiều sẽ có những điều thật ra không nên nói.
Thôi thì tóm tắt lại là ..chúng mình đã có vói nhau *10 năm tình đã cũ*Uóc mong rằng *Tình vẫn mãi còn đầy *.*Như tình vẫn quanh đây*
và nghĩa cũng ngày càng vun đắp thì chúng mình cũng sẽ mãi Còn có nhau.
Bài không tên thứ nhất hay quá phải không ?
Back to top
lehai

PostPosted: Thu Jan 19, 2017 12:22 am    Post subject: Reply with quote

https://www.youtube.com/watch?v=409vqJFPXOc

Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Nhạc All times are GMT - 7 Hours
Page 1 of 1

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum