Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

TÁC PHẨM CỦA BẠN (TV 58-65)
Goto page Previous  1, 2, 3, 4  Next

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Lưu Trữ
View previous topic :: View next topic  
Author Message
lehai

PostPosted: Tue Aug 12, 2008 5:12 pm    Post subject: Reply with quote

TRANH CUA KIM CHINH

đây là tranh vẽ trên nhà tắm cua KC đấy các Bác ạ

Back to top
View user's profile Send private message
lehai

PostPosted: Tue Aug 12, 2008 9:54 pm    Post subject: Reply with quote

TRANH VŨ DUNG

MƠÌ XEM THÊM

http://www.trungvuong.us/gallery/album146

TRANH ĐỖ DUNG

TRANH HỒNG TƯỚC

Last edited by lehai on Wed Aug 13, 2008 4:18 pm; edited 4 times in total
Back to top
LTV

PostPosted: Tue Aug 12, 2008 9:58 pm    Post subject: Reply with quote

Tranh và hình đẹp quá. Cái nào Ngố cũng thích hết các bác ơi.
Nhưng thích nhất là cái hình này, trông vừa đẹp lại vừa ngon Laughing .
Cám ơn bác PMai và bác LHải đã đánh trúng tim đen của Ngố.
Hai cái có hạt sen ngon ngon này gọi là "gương sen" hả bác PMai ? Nhà chùa có bán không ?
thị Ngố
Back to top
Phung Mai

PostPosted: Wed Aug 13, 2008 4:23 am    Post subject: Cám ơn Reply with quote

Cám ơn bác Vũ Lệ, mình không nghĩ chùa bán gương sen bác ạ.
Cả vườn chỉ có độ chục cái đủ chín tới cho Phật tử và du khách thưởng lãm.
Tuy nhiên cây hoa sen và cây trúc thì Thầy có ương ra chậu để bán.
Back to top
LTV

PostPosted: Wed Aug 13, 2008 9:18 pm    Post subject: Hoa sen Reply with quote

Ngố cũng cám ơn bác. Trông sen ngon quá mà không được ăn, buồn hỉ Crying or Very sad
Ở trên ni lạnh, mùa hè lại ngắn không nóng hung, chả thấy ai trồng sen, chỉ thấy súng thôi bác ạ. Giá có được 1 hồ sen thì quí hoá quá. Các bác ở Texas và Cali sướng quá, gì cũng có !!! Nhìn ảnh hoa sen cua bác, HKL, DMai ... thèm ơi là thèm Embarassed
Ngố
Back to top
vutruong

PostPosted: Sat Oct 18, 2008 10:37 am    Post subject: HSV Reply with quote

.

Riêng mình thích vẽ Lan và lá, nếu mộng không thành hoạ sĩ Lan sẽ thành hoạ sĩ Lá !!! Laughing Very Happy Laughing

Thực tập vẽ lá :

Back to top
May Lang Thang

PostPosted: Fri Jan 02, 2009 10:15 pm    Post subject: Reply with quote

Năm mới thấy web vắng vẻ qúa MLT xin post vài bức tranh hồi mới học vẽ Rolling Eyes Rolling Eyes

Dây Bìm Bìm

Quỳnh Hoa

Poppy

Tĩnh Vật
Back to top
LTV

PostPosted: Sun Jan 04, 2009 4:59 pm    Post subject: Tranh đầu tay? Reply with quote

Những tác phẩm đầu tay mà trông đã mềm mai, 3 bức tranh hoa, và linh động, tranh trái cây, đẹp ... đẹp quá !!! Dung ơi mi có nhiều tài quá. Mừng cho mi. Chúc Dung năm nay sức khoẻ tốt hơn năm ngoái thật nhiều để đi du lịch, tận hưởng những vẻ đẹp thiên nhiên và có hứng sáng tác thêm những câu truyện trữ tình và vẽ thêm những bức tranh nghệ thuật.
VTLệ
Back to top
May Lang Thang

PostPosted: Mon Jan 05, 2009 11:36 am    Post subject: Reply with quote

Cám ơn VTL đã khuyến khích mầm non chưa nhú đã ... già Rolling Eyes Rolling Eyes .

Vẽ nghuệch ngoạc chẳng giống ai, viết lai rai cho đỡ buồn, chúng mình cứ áo thụng vái nhau cho đời lên hương và cười tít mắt lại là vui rồi ...Nè ... nè ... ta còn biết nặn đất sét nữa đấy hihi Laughing Laughing

Nói chơi chứ về già có hobbies cũng thú và thời gian mình muốn kéo dài ... sẽ qua nhanh ...

MLT
Back to top
LTV

PostPosted: Mon Jan 05, 2009 11:58 am    Post subject: hoan hô! Reply with quote

Mi lại có thêm một nghề nữa, cho bà con coi tác phẩm "nặn" đầu tay được hông !
VTL
Back to top
bichlieu

PostPosted: Mon Jan 05, 2009 7:49 pm    Post subject: hoan hô tranh vẽ dầu tay Reply with quote

LTV wrote:
Mi lại có thêm một nghề nữa, cho bà con coi tác phẩm "nặn" đầu tay được hông !
VTL

Hoan hô nhỏ Lệ...nó nhân là thị Ngố mà sao nó lanh quá và nhanh nhẩu quá .Ta dang dịnh khen cái tác phẩm dầu tay của DDung....vi
dep quá,nhất là tĩnh vật và quỳnh hoa.
Tiếp tục sáng tác di cho bạn bè thuỏng thúc,dùng...nặn vội...hi hi.
Dùa tí ti cho vui Laughing Laughing sang tác tiêp di cho bà con coi hoa sĩ nhà ỏi.Thuong lắm
Back to top
Do Dung

PostPosted: Tue Jan 06, 2009 12:46 am    Post subject: Re: hoan hô tranh vẽ dầu tay Reply with quote

[quote="bichlieu"
Hoan hô nhỏ Lệ...nó nhân là thị Ngố mà sao nó lanh quá và nhanh nhẩu quá .Ta dang dịnh khen cái tác phẩm dầu tay của DDung....vi
dep quá,nhất là tĩnh vật và quỳnh hoa.
Tiếp tục sáng tác di cho bạn bè thuỏng thúc,dùng...nặn vội...hi hi.
Dùa tí ti cho vui Laughing Laughing sang tác tiêp di cho bà con coi hoa sĩ nhà ỏi.Thuong lắm[/quote]

Nghe "Thương lắm " là nhũn cả người ra rồi , lại còn "Hoạ sĩ nhà ơi "... Em ơi, em có biết là khung, màu, cọ, dao vẽ ... quẳng vào xó hết rồi không? Mấy đứa nhỏ quần cả ngày còn thì giờ đâu mà múa!

Liễu ơi, hỏi xin anh Hải post vài tác phẩm của anh cho bạn bè thưởng ngoạn ( Anh của BL là họa sĩ HÀ MỘNG HẢI ). Cho web có gía trị chút coi! Cám ơn trước Laughing Laughing
ĐD
Back to top
Phung Mai

PostPosted: Tue Jan 06, 2009 7:42 am    Post subject: Tranh Reply with quote

Mình rất thích những bức tranh hoa Đỗ Dung vẽ, mềm mại và rất có hồn, nhất là hai bức hoa cúc (post truoc') và hoa quỳnh. Tác phẩm đầu tay mà đã đẹp thế này rồi, bác chiu khó lấy khung và cọ ra nhé, các cháu sẽ lớn dần, bà bà se~ có thêm giờ rảnh.
Back to top
buombetty

PostPosted: Tue Jan 06, 2009 8:22 am    Post subject: Reply with quote

Mình cũng đồng ý với P Maị
Đ Dung ơi, người đâu mà đa tài, đa tình thế, làm cho chàng "Anh T" cứ mê mẩn không những chỉ ngày xưa mà cả ngày nay. Em đưa anh vào "mê hồn trận" làm anh thấy cuộc đời này có em là tất cả vùng trời quanh anh sáng rực tin yêu(xem hình hai người trên biển mexico trong mùa lễ noel 2008)
BB
Back to top
View user's profile Send private message Send e-mail
May Lang Thang

PostPosted: Wed Jan 07, 2009 11:31 pm    Post subject: Reply with quote

buombetty wrote:
Mình cũng đồng ý với P Maị
Đ Dung ơi, người đâu mà đa tài, đa tình thế, làm cho chàng "Anh T" cứ mê mẩn không những chỉ ngày xưa mà cả ngày nay. Em đưa anh vào "mê hồn trận" làm anh thấy cuộc đời này có em là tất cả vùng trời quanh anh sáng rực tin yêu(xem hình hai người trên biển mexico trong mùa lễ noel 2008)
BB

PM và BB ơi,

Em là Thằng Mõ nên khi web vắng vẻ em vác mõ đi rao, em kiếm việc em quậy cho vui cửa, vui nhà Laughing Laughing

Chàng vào mê hồn trận nên dù đôi ta cùng sóng bước nhưng khi em mệt là em nhảy tót lên xe ngồi, chàng lại thành bác phu xe Embarassed, chàng cứ việc cong lưng ra đẩy Crying or Very sad

Lệ ơi,

Cho mi xem cái Tea pot và Giỏ đựng Napkin ta nặn bằng đất sét. Tìm mãi mới ra còn mấy cái lọ hoa có dây nho và hoa hồng trốn đâu mất tiêu. Tặng mi thêm mấy quả khế vẽ theo cuốn lịch trái cây mi cho ta Rolling Eyes

Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Lưu Trữ All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2, 3, 4  Next
Page 2 of 4

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum