Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

SỐ MẠNG NGHIỆT NGÃ
Goto page Previous  1, 2, 3, 4  Next

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Bài Viết
View previous topic :: View next topic  
Author Message
vutruong

PostPosted: Wed Feb 04, 2009 5:00 pm    Post subject: Reply with quote

Thế thì để bà con viết thoải mái mọi giai đoạn của cuộc đời, truyện dài hầm bà làng nhiều tập sẽ đổi tên thành " VUI BUỒN ĐỜI CHICHOÉ " OK chưa ??? Wink Laughing Rolling Eyes Rolling Eyes ( có thể kể dùm chuyện chichoé khác ... không nói tên ai cho nó khỏi bật mí ! )

Chuyện của em ND giới thiệu có vẻ hấp dẫn đấy, xin em mở hàng Rolling Eyes Rolling Eyes Laughing

Xin qua bài viết mơi' nhe' .

( Bài viết đã được đổi thành MỐI TÌNH THIÊN THU rồi đấy )
Back to top
View user's profile Send private message
vutruong

PostPosted: Sun Feb 22, 2009 5:27 am    Post subject: Reply with quote

Vsv đã tìm ra tấm hình chụp với Cô dịp Tết 2008 . Mời quý vị vào coi hình dưới bài viết .
Back to top
phuongkhanh

PostPosted: Sun Feb 22, 2009 10:59 pm    Post subject: Hình Tết! Reply with quote

Dung ơi, sáng nay lò mò vào web thấy Dung nói đã có hình Cô, vội vàng vào chào Cô của Dung. Cô vẫn còn giữ được dáng mảnh khảnh Dung nhỉ, như vậy chứng tỏ sức khoẻ Cô tốt lắm đấy.Vì người mập dễ mắc nhiều bệnh hơn người ốm, Dung ghép hình hai Cô Cháu cạnh hoa "Mai ", coi tươi vui như Tết ấy nhỉ? Khung cảnh và hai Cô Cháu thật tươi đẹp. Cám ơn Dung nhé.
Back to top
vutruong

PostPosted: Mon Feb 23, 2009 12:12 am    Post subject: Reply with quote

PK ơi, hai Cô cháu chụp cùng chỗ hoa mai nở đúng ngày Tết đấy nhưng tấm gốc có ảnh đông người nên mình cắt riêng hình hai Cô cháu thôi . Cám ơn PK đã chào Cô mình nhé .

VT.
Back to top
phuongkhanh

PostPosted: Mon Feb 23, 2009 2:24 am    Post subject: Nhà ảo thuật! Reply with quote

Vậy là không phải hình ghép hả Dung? mà là xóa bớt những nhân vật khác? mình kể cho bạn đồng nghiệp nghe vụ "học trò TV 58-65 " đang học ghép hình, vui lắm. Bạn mình nói: "như vậy mai mốt giận ai, cứ việc đem hình bạn ấy đi chỗ khác chơi, không phải "xé "hình như trước kia nhỉ? Laughing Laughing Laughing
Bây giờ các bồ biết cách ghép, ghép, xoá xoá, cứ như làm ảo thuật ấy. Tha hồ đi du lịch vòng quanh thế giới, thích chụp chung hình với ai cũng được nhỉ?
Back to top
vutruong

PostPosted: Mon Feb 23, 2009 7:22 am    Post subject: Reply with quote

Xoa' từng người thì mất công nên mình cắt riêng hình hai Cô cháu đem ghép qua cảnh hoa mai ở góc phòng cho lẹ ! Thật ra xoá lớn khó lắm vì ánh sáng đậm nhạt thay đổi, cho hình thành tự nhiên không dễ ... nghề chơi cũng lắm công phu !.
Món photoshop này thật hấp dẫn và vui nhưng không kém phần lợi hại và nguy hiểm Laughing chưa kể tốn thì giờ ...
Phải công nhận Thầy Lép dậy photoshop căn bản rất hay, thêm đám học trò già quậy quá .... Laughing . Cần thực tập nhiều mới nhớ cách làm, chắc còn lắm trò nữa đấy ... Laughing Rolling Eyes
Back to top
vutruong

PostPosted: Thu Mar 05, 2009 7:34 am    Post subject: Reply with quote

Đây là địa chỉ cô đồng ở Thanh Hoá Cô mình mới cho, PK hay quý vị nào có dịp về VN muốn ghé coi :

Cô PHƯƠNG :
Tỉnh Thanh Hoá ,
Huyện Hoàng Hoá,
chân núi Ngọc .

Tuy không có số nhà nhưng Cô mình nói, tới vùng đó hỏi ai cũng biết . Lúc trước là căn nhà nhỏ nhưng nay họ đã xây thành nhà lớn 2, 3 tầng, có chỗ cho khách phương xa tới ở nếu chưa được gọi sớm . Cô mình may mắn 2 lần đều trong ngày đến là được gặp người nhà . Nghe nói giá tiền tính theo dollar thì rẻ lắm .
Back to top
phuongkhanh

PostPosted: Thu Mar 05, 2009 8:03 am    Post subject: Cám ơn! Reply with quote

Dung ơi, cám ơn Dung đã hỏi địa chỉ hộ mình nhé, và xin gửi lời cám ơn Cô của Dung nữa. Mình sẽ cho chị bạn địa chỉ này, và giữ cho mình nữa. Không biết mấy năm nữa mới về còn bà này không nhỉ?
Back to top
Phạm thị Thu

PostPosted: Sat Mar 21, 2009 11:57 am    Post subject: Reply with quote

VD ơi , truyen SMNN thật hay và cảm động . Khi nào rảnh viết thêm nữa nhé . Cám ơn VD .
Back to top
vutruong

PostPosted: Sat Nov 18, 2017 6:46 am    Post subject: Reply with quote

Cac' bạn và các em thân men',
Chắc quy' vị đã từng đọc câu chuyện " Mối tình Thiên Thu " này của Cô mình, nay mối tình không còn Âm dương cách biệt nữa vì Cô mình đã mất ở Paris, thọ 96 tuổi.
Đó là người Cô cuối cùng trong gia đình có 9 anh chị em, vậy là thế hệ trên của mình không còn ai nữa. Cac' Cô mình đều thọ trên dưới 90 tuổi.
Các Cô mình thật hết sức đáng yêu quý, dù họ hàng rất đông các cháu nhưng cháu nào cũng cảm nhận riêng được Tình yêu thương mỗi Cô dành cho mình thật nồng ấm và chân tình qua những săn sóc khi ốm đau, qua những lời thăm hỏi thường xuyên đầy lòng quan tâm, những đón tiếp thật nồng hậu...
Riêng với Cô Tâm mà mình kể trong chuyện, Cô góa chồng từ năm 28 tuổi vì bị VCộng sát hại, cô chỉ có một con trai bằng tuổi mình, Cô lại ở với gia đình mình từ khi mình còn rất nhỏ nên trong lòng mình, Cô luôn như một người MẸ thứ hai.
Ngày bé mỗi khi ốm đau là Cô nấu ngay súp cho mình, thức cả đêm săn sóc trong khi mẹ mình bận rộn với các em nhỏ, đi học thì Cô may áo dài, dậy may cắt quần áo, dậy nấu ăn, chăm sóc các cháu từng chút từ lời ăn tiếng nói cho công dung ngôn hạnh ( kể cả cái bra đầu tiên Cô cũng mua cho !). Đi lấy chồng thì Cô may cho nhiều quần áo đẹp, sửa soạn cỗ bàn, đi sinh ba con thì lần nào Cô cũng tất tả đi theo, không quên một bình sâm và một quả trứng luộc ăn trước khi sinh lấy sức...
Không phải chỉ mình được Cô tận tình như thế mà hình như với anh chị em nào, cháu nào Cô cũng hết lòng như vậy nên dù sống đơn côi và có một con thôi mà Cô luôn bộn rộn, trong họ ai vào nhà thương là cũng có Cô vào chăm sóc...
Khi Cô mất, đó là tin chấn động, buồn nhất cho cả Họ, các cháu dù đã 60, 70, 80...bỗng thấy mình bơ vơ như căn nhà bỗng bay mất cái mái ấm che chở !
Chỉ còn một niềm an ủi là nay Cô Chú đã tái ngô, Cô đã gặp lại Bố Mẹ, các Anh Chị Em...đã đi trước, sự xum họp chắc là cảm động lắm.... Xin Cam' ơn Ơn Trên đã đưa Cô xuống cõi trần 96 năm để cho Đại gia đình mình có một người Cô tuyệt vời .
Xin cam' ơn Em, người con trai duy nhất của Cô cùng vợ con đã thay các Anh chị em phụng dưỡng Cô với tấm lòng rất hiếu thảo và thật đầy đủ.
Thật may là mình cũng tới Paris thăm Cô được vài lần, mình thường bảo các em : anh chị đã tới Paris đi chơi rồi, kỳ này anh chị chỉ muốn ở nhà với Cô... lần nào Cô cũng tận tay làm trước những món thật ngon cho cac' cháu dù Cô đã yếu sức...Đáng lẽ các anh chị em họ rủ nhau cả chục người đến thăm Cô vào tháng 8 ,10 vừa qua nhưng vài cô em họ chưa xin nghỉ được nên xin dời vào tháng 4 sang năm, mình đã linh cảm sợ trễ !!!

Con xin đem cả tấm lòng thành kính yêu quý Cô, cầu xin Ơn Trên gia hộ cho Cô được đời đời An Nghỉ Nơi Cõi Phật An Bình cùng Chú, hai em nhỏ và Đại gia đình.
Con mãi mãi thương nhớ Cô...
Back to top
phuongkhanh

PostPosted: Sat Nov 18, 2017 9:51 am    Post subject: Thanh kinh phan uu Reply with quote

Dung oi chieu nay doc tin buon Co yeu qui cua Dung da qua doi o Paris. Minh xin thanh kinh phan uu voi Dung va dai gia dinh.
Nguyen cau Co som an vui mien cuc lac.
Truyen cua Dung ke ve Co, minh nho mai Dung a, Dung co nguoi Co that tuyet voi, hy sinh ca doi cho con chau.
PK
Back to top
HSV

PostPosted: Sat Nov 18, 2017 11:59 am    Post subject: Reply with quote

Cam' ơn PK rất nhiều.
Back to top
bichlieu

PostPosted: Sun Nov 19, 2017 7:40 am    Post subject: Reply with quote

VD ơi,cảm ơn bạn đã chia sẻ buồn vui.
Xin thành kính phân ưu cùng đại gia đình và nguyện cầu hương linh Cụ đưọc an nghỉ nơi cõi vĩnh hằng.
Chúng mình bây giờ bưóc sang giai đoạn cuối của cuộc dòi ,đưọc tin buồn từ những nguòi thân quen,bạn bè mình đều thầm cầu mong rằng họ ra đi nhẹ nhàng,nhanh chóng .Đó là phưóc phần của mỗi nguòi.
Có một bà Cô rất mực yêu thương,kính mến để viết ra đưọc câu chuyện đòi thật cảm động của Cô thì mình tin rằng ít nhiều gì VD cũng đã theo và truyền lại tấm gương sáng của Cụ xuống cho các cô con gái trong dòng họ rồi phải không Dung ?
Cảm ơn VD ,nguòi gọi ra y`yè những giờ ra choi cuối để ngoài việc vui choi,chuyện trò,chia sẻ những buồn vui ,còn để giũ mối liên lạc,biết đưọc tin tức chung của nhau,đó cũng là mục đích và ý nghĩa của diễn đàn .
Thân mến,BL.
Back to top
MPhuong

PostPosted: Sun Nov 19, 2017 9:26 am    Post subject: Reply with quote

Cám ơn chị VD , hôm nay ngồi đọc lại câu chuyện này , mới cảm thấy trân quý các bà mẹ VN bội phần , lần trước em đã đọc rồi , nhưng chưa thấm bằng lần này có lẽ bị xúc động vì sự ra đi của bác ........ cám ơn chị đã chia xẻ
Back to top
HSV

PostPosted: Sun Nov 19, 2017 1:20 pm    Post subject: Reply with quote

Cam' on BL và MP, Cô mình bị té nhẹ và một tuần sau thì mất trong giấc ngủ, Cô ra đi rất nhẹ nhàng.
Nhìn lên Cô thì mình luôn thấy mắc cở vì mình không sao so sánh được với Cô, từ công việc làm cho đến sự hy sinh, tận tụy... Cô còn rất chăm tập luyện, mỗi sáng Cô đều tập thể dục cả giờ, lúc già yếu đau ốm vẫn tập trên giường..., nên gần 100 tuổi mà Cô mình rất minh mẫn.
Cô luôn điện thoại hỏi thăm các cháu từ VN tới bên Mỹ, bên Au khắp nơi...bên Pháp thì Cô gọi hàng ngày khi cháu có chuyện buồn. Mình cũng hay điện thoại hỏi thăm Cô, mỗi lần nói chuyện với Cô là biết tin tức của cả Họ !
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Bài Viết All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2, 3, 4  Next
Page 3 of 4

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum