Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

BÀI TẬP CẮT HÌNH
Goto page 1, 2  Next

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Lưu Trữ
View previous topic :: View next topic  
Author Message
MPhuong

PostPosted: Sun Oct 11, 2009 10:51 pm    Post subject: BÀI TẬP CẮT HÌNH Reply with quote

[
original đây chị ạ ,chuá đaỏ cho em dừng chân một chút nhé ,em sẽ di liền thôi ,không thì ............ HoàngHoa Đaỏ sẽ mất tiếng là trồng toànkỳ hoa ,dị thaỏ đấy Laughing Laughing
Back to top
View user's profile Send private message
DMai

PostPosted: Sun Oct 11, 2009 10:54 pm    Post subject: Reply with quote

Bây giờ mời cac bạn & MP cùng crop sang lanscape hình original cua MP vừa gơi rồi post lên đây dề chúng ta bàn cho vui nhe'.
Chac Chúa đảo OK chứ. Còn nếu sợ lạc đề thì mình bê nó sang mục khác !
Back to top
DMai

PostPosted: Sun Oct 11, 2009 10:56 pm    Post subject: Reply with quote

Sao chưa thấy MP, BC hay bac nào crop hết vậy? Mình gởi một tấm crop ngang đại khái cac ban xem có được không nhe. Sẽ crop thêm dưới goc cạnh khac nếu cac bạn cùng crop cho vui.

Back to top
MPhuong

PostPosted: Sun Oct 11, 2009 10:58 pm    Post subject: Reply with quote

Chị SM ạ ,em thấy crop ngang ,nhìn hình có vẻ dịu dàng hơn , chị dùng mầu của khung để viết tên cũng dịu hơn , dùng mầu đỏ như của em ,thấy có vẻ hơi chói ,đó là nhận xét của em ,còn chị BC thấy sao , hôm nay em hơi bận nên trễ trả lời chị ,sorry chị SM
Back to top
phuonghong

PostPosted: Sun Oct 11, 2009 10:59 pm    Post subject: Reply with quote

Coi hoa nổi đẹp hẳn SM ạ, tài tình thật .

Mình không hiểu nếu giữ thêm mấy cái nụ hoa có hay hơn không ?

Mầu khung và mầu viền dịu coi đẹp hơn, có lẽ chị SM lựa mầu đó cho cùng với mầu nụ hoa MP ạ, phải không SM ?

SM có thể ghi lại từng step như thầy Lệ hướng dẫn cho bạn bè nghịch với hình được khộng ? ở đây i tờ rít nhiều lắm Embarassed
Back to top
Phung Mai

PostPosted: Mon Oct 12, 2009 4:25 am    Post subject: Reply with quote

Khổ quá, cái gì cũng mê, muốn học nhưng rồi không biết có nên cơm cháo gì không, bác VD ơi, tớ chưa bắt đầu PPS gì cả, nay thấy môn này lại cũng nhảy ào vào.
Đợi bác DM chỉ dẫn kỹ, step by step, may ra hiểu được chút ít. cám ơn các bác.
Back to top
SaoMai

PostPosted: Mon Oct 12, 2009 9:10 pm    Post subject: Adjust hinh Reply with quote

Dễ lắm PM ơi, trăm hay không bằng tay quen!
Minh đang out of town, hẹn khi về chúng ta cùng thực tập. Nếu KO hay HKL có thì giờ thì xin ghi xuống đây cach làm nhé!
Back to top
bich chau

PostPosted: Wed Oct 14, 2009 9:27 am    Post subject: Reply with quote

.

Cám ơn KOanh va` SMai đã chỉ cho mình làm phông đậm hay nhạt. Cũng dễ nhu nghich thôi nhỉ, vì máy làm dùm, chỉ cần xê dịch light và contrast như ý mình muốn. Vấn đề sau cùng và quan trọng là con mắt mỹ thuật, mà hình của SMai đẹp quá , nen mình chần chừ, rồi múa rìu đại, với hình của MPhương.
Có thì gio để nghịch máy cũng vui và hay. Từ 1 bông hoa rất tầm thường, chỉ cần cắt hình và cho dậm nhạt, trở thành bông hoa nghệ thuật, như một nàng bướm trắng.

BChau
Back to top
SaoMai

PostPosted: Sat Oct 17, 2009 8:37 pm    Post subject: Reply with quote

MP & BC mới chơí ảnh mà crop & biến hoá sắc säo lắm! mình loay hoay chẳng biêt bắt đằu rtừng step ra sao thì HT đã cưú bô` ! Cac bạn cứ download caí web HT mach là OK Salem ! Picasa cũng được cac ban a.! Moi việc đêù được web chỉ dãn rõ ràng từ cach đổi màu, crop, resize, tiger eyes ... đến chọn khung cho ảnh - Dï nhiên nếu có PS thì còn làm được nhiều thứ khac.

MP & BC ơi, nêú crop hinh hoa cuc trang cua MP theo bản original, khong rotate , cũng së dep đấy.

mình nghï, bây giờ ở đây nếu muốn , chúng ta cứ tập crop và thay đổi maù phông như web hướng dẫn, sau đó có gì trục trặc chúng ta cùng chia se.

Hinh bông hồng trắng của MP màu rât trang nhã, nhưng để bô cuc đươc chặt chë hơn,chi xin gop y' là em nên crop bớt mảng đen trong hình.
Back to top
SaoMai

PostPosted: Wed Oct 21, 2009 7:13 am    Post subject: Là ao Obama Reply with quote

MP Quote: [Lỗi tại chị SM hết ,bắt đền chị đó .......... Em út chỉ muốn thực hành bài học của chị LỆ , thế mà chưa chi chị đã làm ồn ào ,lại thêm chị BL ,BC ,em sợ quá ,em trốn đây...]

Chi chỉ em cach là áo Obama để đền em nhé:

Dùng Clone tool để xoá nếp nhăn và màu uneven.
Trước khi clone, em dùng sampler ( cái tool nhỏ giọt) click chọn mẫu màu tương tự đã rồi hãy clone
.

Trước ..............................................Sau
Back to top
MPhuong

PostPosted: Wed Oct 21, 2009 8:25 am    Post subject: Reply with quote

, Cám ơn chị chị SM ,chút nữa rảnh em sẽ thực tập bài học của chị ,em thấy hoc như thế này mau tiến bộ lắm chị ạ ,nhất là dân i tờ rít như em và chị BC ,lôĩi tới đâu ,sửa tới đó ,rất là dễ nhớ ,em trả công bằng những nhánh quỳnh vàng nhé Laughing

Trình thầy , em đã là áo cho TT rồi ,còn lỗi gì nữa không ạ ,thầy chỉ cho tụi em luôn đi , Laughing Laughing
Chị PM ,BC đâu rồi sao không vào học với em cho vui
Back to top
Phung Mai

PostPosted: Wed Oct 21, 2009 6:15 pm    Post subject: Reply with quote

MP ơi, em không sợ đệ nhất tổng thống phu nhân sao?
Đi gym hằng ngày, chân tay dài và khỏe lắm đấy cô nàng ơi......
Back to top
SaoMai

PostPosted: Wed Oct 21, 2009 8:58 pm    Post subject: Reply with quote

MPhuong wrote:
, Laughing

Trình thầy , em đã là áo cho TT rồi ,còn lỗi gì nữa không ạ ,thầy chỉ cho tụi em luôn đi , Laughing Laughing

Cánh tay áo phía trên,bên phải màu chưa được matched lắm. Tuy nhiên, vậy là MP tiến lắm, rất nhanh trí, nhanh tay. Căn bản em đã nắm vững, vậy là ok rồi, chỉ còn thực tập nhiều thì sẽ chẳng thua ai !!! Very Happy
Back to top
bichlieu

PostPosted: Thu Oct 22, 2009 6:56 am    Post subject: Reply with quote

Laughing Laughing THẦY OI,THẦY LÀ BÀN ỦI NÓNG QUÁ,CHÀNG CỦA BẠN EM THÀNH VAI LỆCH RỒI THẦY UI...BỎ BÀN LÀ RA ĐI.....
Back to top
MPhuong

PostPosted: Thu Oct 22, 2009 8:10 am    Post subject: Reply with quote

Phung Mai wrote:
MP ơi, em không sợ đệ nhất tổng thống phu nhân sao?
Đi gym hằng ngày, chân tay dài và khỏe lắm đấy cô nàng ơi......

Laughing Laughing Chi PM ơi ,tại sao em phải sợ ....em chỉ làm theo order thôi mà ,bạn em mết TT lắm ,nó trả công cho em rất cao, nếu như ghép đuoc 1 tấm hình cho cô ta ưng ,nhưng bây giờ cô ta không chịu trả tiền công cho em nữa ,vì hình đã bị thầy SM ,nhận ra khuyết điểm ngay từ đầu ,lại bị 2 thầy lùi BL ,BC nhận diện là đồ dởm ,cho nên em mới gọi chi vào cứu bồ thế mà chị cũng không cứu em Laughing Laughing Laughing
Chị BL ơi ,chị có phải deo kính chưa vậy ,sao mắt chị tinh thế nhìn gì cũng rành rọt chẳng giống em ,mắt mũi lèm nhèm ,mặt dầu đã phải đeo kính 24/24 Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Lưu Trữ All times are GMT - 7 Hours
Goto page 1, 2  Next
Page 1 of 2

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum