Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

Đaị Hội TV 30-3-2013
Goto page Previous  1, 2, 3  Next

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Tin Tức
View previous topic :: View next topic  
Author Message
KhanhLuu

PostPosted: Sun Feb 24, 2013 2:37 pm    Post subject: Chương trình Chủ Nhật 3/31/2013 - hành hương Sinh Reply with quote

Các bạn thân mến
Cám ơn Ngọc Trâm đã lo tiếp đón các bạn cho DHTV năm nay, và đã giao phó cho Khánh Lưu lo đưa đón các bạn lên Trung Tâm thiền quán Sinh Thức ở West Virginia . Các bạn vào đây xem chương trình nhá http://www.sinhthuc.org/khoatu/2013_KhoaTu/130331_NgayHanhHuongTrungVuong_Brochure.pdf

Cám ơn các bạn đã liên lạc ghi danh để KL lo việc xe cộ . Hiện nay KL có danh sách các bạn dưới đây, và đã dàn xếp được xe đến đón tại Khách sạn Marriott, nơi các bạn TV chú ngụ . Nếu có thừa thiếu gì xin các bạn cho biết nhé

Di SinhThuc
TONG SO 22
To Bich Ha 1
Ngoc Chau 1
Duong Mai 1
Kim Thanh 1
Loi 1
Tu Khanh 1
Hanh 1
Bach Tuyet 1
Khanh Luu 1
Luu Mai 1
Ng Minh Ha 1
NgocTram 2
Ban KThanh 2
Tuyet Mai 1
Chi Ph Lan 3
Chi Tam Dat 1
Do Dung 2

Last edited by KhanhLuu on Sun Mar 10, 2013 6:32 am; edited 1 time in total
Back to top
View user's profile Send private message
KhanhLuu

PostPosted: Tue Mar 05, 2013 6:44 am    Post subject: Hoa Anh Đào 2013 Reply with quote

Các bạn thân mến,

Năm nay Đại Hội Trưng Vương thật là may mắn, đúng vào mùa Hoa Anh Đào . Ngày March 4, natinal Park Service đã cho biết

"The National Park Service announced that the peak bloom (defined as when 70% of the blossoms are open), will be March 26 – March 30."

Vậy là các bạn tha hồ đi ngắm hoa và chụp hình vào thứ năm, thứ sáu, và thứ bảy trước khi về họp mặt ban tối nhé . Các bạn vào link dưới đây để biết thêm chi tiết những activities khac của Hội Hoa Anh Đào.
http://www.nationalcherryblossomfestival.org/2013/03/04/peak-bloom-dates-and-festival-info-announced/

Khanh Luu
Back to top
KhanhLuu

PostPosted: Wed Mar 20, 2013 6:55 am    Post subject: HOA ANH DAO - Tin gio chot ! Reply with quote

Tin giờ chót

The National Park Service (NPS) has updated the peak bloom prediction of the cherry blossom trees for April 3-6. Peak bloom is defined as the period when 70 percent of the blossoms on the Yoshino Cherry trees are open; however, the blooming period can last up to 14 days.

Vì mấy hôm nay khí hậu ở đây hơi lạnh, thành Park Service đã đoán ngày Hoa Anh Đào nở sẽ trễ lại . Các bạn nào ở lại thêm một tuần sẽ được thưởng thức hoa Anh Đào . Các bạn nhớ check weather forecast để đem theo quần áo ấm hợp cho thời tiết vùng Washington nhé . Hiện tại ngày thứ sáu 3/29, nhiệt độ khoảng high 49F/Low 29F , nhưng nắng ấm và rất đẹp. Còn những ngày sau chưa tiên đoán tới .

Các bạn đi Sinh Thức nhớ đem theo một đôi giầy thấp, đi bộ nếu muốn leo núi coi phong cảnh . Còn không thì xe hơi sẽ đưa rước tận cửa, đừng lo . Có những chef cook chay TV Hạnh, Kim Thanh, Khánh Lưu lo hầu cơm và bưng nước (nhớ tip nhiều nhiều nhá!) Laughing
Back to top
KhanhLuu

PostPosted: Wed Mar 20, 2013 1:38 pm    Post subject: Chuyen cho len Sinh Thuc Reply with quote

Các bạn thân mến,

Dưới đây là chương trình đưa đón hôm chủ nhật lên Sinh Thức . Xin các bạn sửa soạn sẵn vì xe sẽ đến đúng giờ để khởi hành lên West Virginia. Đi khoảng 1 tiếng 45 phút , đủ để các bạn "take a nap" (trừ tài xế!).

Anh Tue & Chi Nu, Tai Xe (5)
Anh chi Thong, Anh Tue don o nha anh Tue Gaithersburg, MD 7:00AM
Tuong Nguyen, Anh Tue don o Gaithersburg, MD
Khanh Luu, Tai xe (7)
Bach Tuyet, Khanh Luu dua tu nha Khanh Luu Bethesda, MD, 6:30AM
Tu Khanh, Khanh Luu dua tu nha Khanh Luu Bethesda, MD, 6:30AM
Hanh, Khanh Luu dua tu nha Khanh Luu Bethesda, MD, 6:30AM
To Bich Ha,  Khanh Luu don o Marriot Hotel, 7:00AM
Ngoc Chau,  Khanh Luu don o Marriot Hotel, 7:00AM
Luu Mai, Khanh Luu don o Marriot Hotel, 7:00AM
Kim Thanh (va 3 ban), Tai xe (7)
Chi Quynh Hoa, di voi Kim Thanh tu Silver Spring 6:00AM
Tuyet Mai, Kim Thanh don o Vienna, VA, 7:00AM
Chi Kim Phung (ban anh Tho), KL/KT don o Vienna, VA, 7:10AM
Anh Cuong & NgocTram, Tai Xe(4)
Nguyen Minh Ha, Ngoc Tram don o nha Ngoc Tram Great Falls, VA
Loi, Ngoc Tram don o nha Ngoc Tram Great Falls, VA
Quang Ngo, Tai xe (5)
Nguyen Chanh, Quang Ngo don o nha Nguyen Chanh, VA 7:30AM
DoDung va anh Tho, Quang Ngo don o nha Ngan, VA 7:45AM
Tam Dat, Quang Ngo don o nha Tam Dat, VA 8:00AM

Các xe sẽ có chuẩn bị một ít đồ ăn sáng để quý vị nhấm nháp nếu đói . Lên đến Trung Tâm, các bạn sẽ có một chút thì giờ để rửa mặt cho tỉnh ngủ và uong nuoc, ăn chút bánh mì paté chay, trái cây.

Chương trình sẽ bắt đầu lúc 10:00AM và kết thúc khoảng 3:30PM. Chúng ta sẽ kịp về ăn tối ở Virginia.

Có câu hỏi, hoặc thay đổi thêm thiếu gi xin liên lạc với
KhanhLuu (301) 469-0055 (Home), (301) 802-6328 (Cell)
kluu1203@aol.com

Last edited by KhanhLuu on Mon Mar 25, 2013 3:14 pm; edited 7 times in total
Back to top
KhanhLuu

PostPosted: Thu Mar 21, 2013 7:27 am    Post subject: Tien Dai Hoi - Nha Ngoc Tram Reply with quote

Các bạn 58-65 thân mến,

Dưới đây là danh sách các bạn đến nhà Ngọc Trâm dự Tiền Đại Hội ngày thứ Sáu 3/29/2013. Xin các bạn liên lạc với tài xế để được đưa đón đến noi đến chốn . Nếu còn thieu bạn nào hoac phút chót không có phương tiện chuyên chở, xin liên lạc với Khánh Lưu qua điện thoại hoặc email.

Tổng số người đến nhà Ngọc Trâm khoảng 50 người . KL xin thay mặt các bạn 58-65 cám ơn cháu Cún đã lo hoàn toàn ngay TDH để cho các bác được hưởng trọn vẹn ngày họp mặt.

Khanh Luu, Tai xe (7 ) === Don o Khach San 5:00PM====
Bach Tuyet, di voi Khanh Luu, ve voi Kim Thanh
Ngoc Hoa, di voi Khanh Luu, khi ve Marriot
Thuan, Khanh Luu don o Marriott Hotel
To Bich Ha , Khanh Luu don o Marriot
Luu Mai (2), Khanh Luu don o Marriot
Kim Thanh, Tai xe (7)
Tu Khanh, di voi Kim Thanh
Hanh, di voi Kim Thanh
Loi, di voi Kim Thanh, o lai nha Tram
Tuyet Mai, di voi Kim Thanh, ve nha chi Bau
H Van Anh (2) di voi Kim Thanh
My Hao & Anh Nhan, Tai Xe (5)
Ninh va ban , My Hao don o Marriott Hotel
Ngoc Chau , My Hao don o Marriott Hotel
Ngan & Anh Quan, Tai Xe (6)
DoDung, di voi Ngan
Pham Thi Thu, di voi Ngan
Kim Chinh, di voi Ngan
NgocTram, O Nha Tram (11)
Nguyen Minh Ha, O Nha Tram
Ban CuongTram, O Nha Tram
Kim Phuong, O Nha Tram
Bui Nga, O Nha Tram
Thanh Phuong , Tai xe (6)
Nhu Tam , Thanh Phuong don
Vu Dung (2), Thanh Phuong don
T Minh Ha (1) , Thanh Phuong don
Tu tuc ( 9 )
Dang Ly , Tu Tuc
Trịnh thị Thanh, đi với Dang Ly
Bich Chau, Tu Tuc
Dan Ha, Tu Tuc
Co To Lan, đi với Mai Lan
Mai Lan (con gái cô Tố Lan), Tu Tuc

Last edited by KhanhLuu on Mon Mar 25, 2013 3:06 pm; edited 4 times in total
Back to top
Do Dung

PostPosted: Sun Mar 24, 2013 8:11 pm    Post subject: Reply with quote

Cám ơn Ngọc Trâm, Khánh Lưu, Ngân, Bích Châu và các bạn bên miền Đông đã bỏ thì giờ và công sức lo lắng cho ngày họp mặt của các bạn. Mình chắc chắn là hội ngộ của chúng mình lần này sẽ rất vui. Ước ao hoa đào sẽ nở tung, tươi cười chào đón chúng mình nữa thì thật là...perfect...
Mong gặp các bạn

ĐD
Back to top
vutruong

PostPosted: Mon Apr 01, 2013 7:44 pm    Post subject: Reply with quote

Buoi hop mat 58-65 o nha Ngoc Tram-Anh Cuong to chuc that chu Dao va cong phu, vui qua vui
Xin cam on TRam va Anh Cuong cung cac chau da rat yeu quy ban be, to chuc mot bua tiec nho doi cho tat ca cac ban tham du ....
Chuong trinh that phong Phu va doc Dao .

Vu Dung.
Back to top
nguyenngocchau

PostPosted: Tue Apr 02, 2013 10:50 am    Post subject: Cám ơn Ngô Ngân Reply with quote

Cám ơn Ngân và anh Quân đã tiếp đón nhóm TV 58-65 thật nồng hậu.
Rất vui khi gặp lại và nghe lại giọng nói nhõng nhẽo của búp bê Nhật Bản Ngô Ngân. Hy vọng sẽ gặp lại nhau nhiều lần nữa trong tương lai.
Back to top
nguyenngocchau

PostPosted: Tue Apr 02, 2013 10:58 am    Post subject: Cám ơn Ngọc Trâm và anh Cường Reply with quote

Thành thật cám ơn Ngọc Trâm, anh Cường và các cháu đã bỏ rất nhiều công sức đón tiếp bạn bè TV 58-65. Chương trình văn nghệ "bỏ túi" rất vui và rất đáng ngưỡng mộ.
Tôi rất vui khi thấy Ngọc Trâm có đồng quan điểm về 1 số vấn đề. Mong sẽ còn nhiều dịp gặp lại nhau để tâm sự thêm.
Back to top
dangly

PostPosted: Wed Apr 03, 2013 9:33 am    Post subject: Reply with quote

Xin cam on NGoc Tram, anh Cuong va cac chau da don tiep ban be TV58-65 rat an can va vui ve... Ky niem nay that la dang nho cho tat ca cac ban tham du hom do, va cung xin cam on tat ca cac ban TV58-65 o vung Hoa Thinh Don da cung Tram lo chuyen cho cac ban o xa toi du DH.

Ly
Back to top
ngochoa

PostPosted: Sat Apr 06, 2013 10:12 pm    Post subject: Reply with quote

Cam on anh Cuong va Ngoc Tram da don tiep ban be o phuong xa rat la an can va chu dao, tien dai hoi hop mat o nha anh chi that la am cung va dang ghi nho cho nhom TV chung toi khoa 58-65.

Ngoc Hoa
Back to top
soc

PostPosted: Sun Apr 07, 2013 9:51 am    Post subject: Reply with quote

Trên đường đến nhà Trâm trời chiều khá lạnh; trước cổng, lá cờ Vàng Ba Sọc Đỏ tung bay trong gió hiên ngang bên cạnh cờ Mỹ Quốc; vào nhà không khí thật đông vui đầm ấm....
Cám ơn anh chị Cường Trâm và các cháu đã cho chúng tôi, những TV 58-65, có được một buổi họp mặt thật vui: được tay bắt mặt mừng, được ăn ngon, được thưởng thức văn nghệ, được tặng quà và được cài đóa hoa thật đẹp để dành đến hôm sau dự đại hội chính thức.Xin cám ơn mẹ của Trâm, chúng cháu kính chúc Bác luôn được vạn an.
ptt
Back to top
bich chau

PostPosted: Sun Apr 07, 2013 1:21 pm    Post subject: Reply with quote

Vài nét về những ngày hội ngộ Hoa Thịnh Đốn

Khi nhận được thư mời của vợ chồng NTrâm & anh Cường, từ Diễn đàn cũng như từ chichoe', cho Tiền ĐHoi của cả đệ 58- 65 tại tư gia,mình hơi nao núng cho bạn. Tại vì số người ghi tên tham dự đã lên đến trên 60 người, nghĩa là số tổng kết giờ chót sẽ lên cao hơn số đó. Và NTrâm rất ngon lành, muốn là gia đình NT sẽ tự lo cho buổi tiệc tiền Đ Hội này. Biết là bạn rất tháo vát giỏi giang, nhưng Trâm và các bạn KLưu, KThanh va Ngân, vẫn còn đi làm, nghĩa là ai cũng rất bận. Mình chỉ quen và biết NTram qua hình ảnh liễu yếu đào tơ trên Diễn Đàn, nên không biết làm sao bạn lo nổi cho lực lượng hùng hậu của đám bạn ham vui, háo hức dược gặp bạn cũ và.... mê đào đẹp Hoa Thịnh Đốn này.

Mình nghĩ đến chuyện có thể ráng phụ một tay, theo phương tiện của mình. Nhưng NTrâm đã trấn an và cho biết là con gái lớn, cháu Thúy Uyên đã rất sốt sắng, tình nguyện thay Mẹ Hốt Tất Liệt hay Hốt Hết Tiệt của cháu, sắp xếp và tổ chức, từ bàn ghế, ăn uống và văn nghệ...., để mời các bác đến vui họp mặt. Tôi nghĩ thầm, cô bé này, chắc có tài điều binh và khiển tướng như Mẹ cháu!!! Và sau buổi tiệc thì ai cũng công nhận, quả là đúng như vậy. Ông Tướng của con đứng 1 góc, âm thầm chiêm ngưỡng vợ và cười. Ông Quan của Mẹ cũng lánh 1 góc để chiêm ngưỡng vợ và đưa hình nộm thế mạng cho bả quật đo ván!!!!Laughing Laughing Laughing Laughing

Chuyến du Xuân hội ngộ với bạn Trưng Vương này đúng là được ăn được nói được gói dem về. Cháu Thúy Uyên đã bỏ bao nhiêu công sức lo đầy đủ cho bữa tiệc thân mật, tỉ mỉ xếp bao nhiêu phần quà làm giải thưởng và quà tặng cho tất cả mọi người. Cám ơn cháu, ông Tướng của cháu và các em.

Tụi mình cũng có duyên gặp Cô Tố Lan ở nhà Ngọc Trâm. Mình quên không hỏi Cô có tập Suối nguồn tươi trẻ hay có bí quyết để giữ khỏe mạnh và trẻ đẹp lâu vậy. Hình như thời gian đứng lại trong Cô.

Những buổi gặp gỡ tại nhà Ngô Ngân tuy hơi ít bạn hơn, dã chiến hơn, vì bạn hiếm khi vào Chichoe hay Diễn Đàn, cũng ồn ào náo nhiệt không kém. Nồi bò kho của bếp đẹp Ngân, cơm cháy với ruốc bông lạp xưởng của Vũ Dung khiêng từ Cali, bánh cuốn Thanh trì của NgocChau(?) và bao nhiêu vỉ hột vịt lộn, chè và bánh ngọt của anh Quân khiêng từ khu Eden về, cũng được bà con thanh toán gọn ghẽ trong 2 ngày!!! Anh rể TV cũng biết là Quân và Tướng của Hai bà Trưng mạnh hơn cả quân Mãn Thanh!!!Laughing Laughing Laughing Laughing

Khánh Lưu theo dõi khí hậu cũng như khl hoa nở( mà không cần chờ trăng lên), cùng với Kim Thanh, lo dàn xếp xe cộ cho bạn bè từ xa đến có phương tiện xe cộ đến dự những bữa tiệc chính của Đại Hội, cũng như sửa soạn cơm chay và chuyên chở các bạn tham dự trại Thiền Sinh Thức. Để tiếp đón các bạn tại nhà, KL luôn có sẵn bánh mì pâté, bánh chưng bánh tét...., và tại nhà Bethesda, khách cũng là chủ nhà. K Lưu ơi, mình rất cảm động với câu nói dễ thương của bạn: " -Bích Châu va` anh Hai có ở lại chơi thêm được không? Nếu cần chỗ ở thì luôn luôn có chùa ở Bethesda đó, cứ tự nhiên lái xe đến đóng đô nhá (My home is your home!)"
Kỳ này vợ chồng Tư Ếch chưa có duyên với mua` hoa Đào nở, nên sẽ có ngày trở lại….chùa Bethesda đấy nhé! Laughing Laughing Laughing Laughing

Các bạn miền Đông, nơi thủ đô DC, có vẻ ít nói và trầm lặng. Nhưng quả thật, khi các bạn NTram, Khánh Lưu, Ngân và Kim Thanh... bắt tay vào việc, mới thấy lòng hiếu khách, tài tổ chức và sức làm việc trên cả mong ước của bạn bè, cũng như NDiep và các bạn Cali hay các bạn Texas. Các bạn, thật vui vẻ và dễ thương, với cái ấm áp của tình bằng hữu

Mình cũng muốn ....khoe với các bạn, trong chuyến đi chơi gọi là thật vui này, tuy thời gian eo hẹp, nhưng mình cũng đi gặp được vài bạn cũ, gặp bà con và 1 bà đỡ đã bế Xã mình lúc mới sinh ra. Cũng như các cháu họ, gọi là Cậu Mợ, Ông Bà đã đến khách sạn thăm tụi này đến gần 12 giờ đêm.

Và nhất là trước khi về, vợ chồng mình lại được ghé thăm Cô Kim Thi quý mến, sau gần 50 năm. Khoảng 80 tuổi nhưng Cô vẫn nhanh nhẹn, giọng nói vẫn thanh và trẻ trung. Mình có chụp vài hình để thấy mắt Cô vẫn long lanh và môi quả tim còn chúm chím, khiến cho mình nhớ lại ngày nào, đám học trò nghịch ngợm đã buộc dây xe ô tô của Cô chằng qua xe của 1 Thày TV, hay kết hoa lên xe Cô... Khi ra về, Cô còn dễ thương, tặng 1 chai cà cuống nguyên chất từ bên Tây ngon lắm. Chắc Cô cũng phải hy sinh nhường bớt cho học trò. Hì hì!!! Em cám ơn Cô đã tặng chúng em, những giọt cà cuống thơm nồng, đã được chấm vào bát bún thang gia đình nóng hổi. Laughing Laughing Laughing Laughing

Sau hết, mình xin cám ơn những người Hoa Thịnh Đốn với những kỷ niệm khó quên, Ngọc Trâm với ông Quan của bạn, Ngân với người Hùng của bạn, Khánh Lưu, Kim Thanh với con ngựa sắt của các bạn. Và mong rằng sẽ gặp lại các bạn vào ngày Hội Ngộ năm sau ở Cali

Bích Châu & Thanh

Last edited by bich chau on Mon Apr 08, 2013 1:04 pm; edited 1 time in total
Back to top
lehai

PostPosted: Sun Apr 07, 2013 4:19 pm    Post subject: Reply with quote

Bác BC ơi ,
Thế còn cái chuyen. gì bí ma^t. mà N-Trâm không dám kể sợ bác giận Laughing .Xin bác ba^t. mí cho chúng em ghe với ! (CHUYEN.TRONG THU CUA NT y' ma` )
Laughing Laughing

Thân gửi :
KLưu, Lợi ,Mỹ Hảo , Ly , Trần Minh Hà ,Bích Châu, Ngọc Châu,Ninh ,Nguyễn Minh Hà, Bùi Nga , Lê Thị Thuần, Lưu Ngọc Hoa ,Ngọc Diệp, Hồng Tước , Kim Lan ,Vân Anh , Như Tâm, Thanh Phương , Đan Hà , Tô Bích Hà, Lưu Mai, Vũ Dung , Thu , Đỗ Dung , Phương Dung, Hạnh, ĐT Bạch Tuyết , Tú Khanh ,Kim Thanh , Kim Phượng , Trịnh Thị Thanh.

Tuần này ngày trước mình đang sửa soạn để tiếp đón các bạn , thế rồi cuộc vui nào cũng qua mau, một số các bạn đã về đến nhà , một số còn ở lại với KLưu , mong là các bạn đã và sẽ trở về nhà bình yên . Trâm rất cảm ơn các bạn đã bỏ thì giờ đi từ khắp nơi xa xôi về đây đông đủ và gia đình Trâm đã hân hạnh được đón tiếp tất cả các bạn . Trong cuộc vui thể nào cũng có những sơ sót không thể tránh được , nếu có xin các bạn bỏ qua .
Về những vé đi NY , Trâm có nói chuyện với Ly là Trâm đã void check cuả Ly.
Vé cuả Tô Bích Hà , Trâm đã gửi lại Hà ,không biết Hà đã nhận chưa ?
Vé của Trịnh thị Thanh , mình đã gửi cho Lưu.
Như vậy là mọi chuyện xong hết .
Riêng bạn Bích Châu đã " phạm luật chơi " , BChâu mang đến cho tất các bạn một rổ chạo tôm ngon ơi là ngon , do chính BChâu làm và mang từ CT tới. Các bạn khác cũng " phạm luật " lai rai . Nhưng thôi mình không dám kể nưã kẻo bị giận.
Không biết còn có dịp nào được đón tiếp các bạn tại vùng thủ đô không , nhưng nếu có mình sẽ cố gắng chu đáo hơn.
Hy vọng sẽ gập các bạn trong một dịp khác .
Mình cũng nhờ các bạn gửi thư này đến các bạn mà mình không có email ở đây.
Thân mến chào các bạn TV 58-65

Lê Ngọc Trâm
Back to top
HSV

PostPosted: Mon Apr 08, 2013 5:14 am    Post subject: Reply with quote

BC ơi, đọc thấy bạn được đến thăm Cô Kim Thi mình tiếc quá . Mình không có xe để di chuyển, không dám thuê xe lái nơi lạ nên đi đâu cũng phải nhờ ... Số là trước khi đi Cô có phone mừng SNhật mình, trong khi nói chuyện cô bảo có xem trong wép thấy " anh Mễ " nhà mình trồng cây sai quả quá, cô lại làm ô mai rất ngon ... nên mình hẹn sẽ đem biếu Cô cây nhà lá vườn vì vỏ quất rất ngọt và quít thật đậm đà .
Buổi tối hôm trước khi đi mình xếp một hộp sắt khá lớn quít và quất tươi và đứng cắt mấy tiếng đồng hồ mấy trăm quả quất, bỏ bớt nước chua và hột ... làm 4 gói tặng Cô KThi 2 gói làm ô mai, Ngân và NTrâm ... tính để các bạn ăn thử quà đặc biệt phương xa nhưng đồ ăn ngon quá nên chỉ vài bạn nếm ..., vỏ cây quít này thơm ngọt lạ lùng . Mình đã phải vòng vèo gửi hết nhà nọ qua nhà kia mới tới tay cô KThi, may quá cô bảo sau 5 ngày, chu du qua nhiều tủ lạnh, vẫn không bị hư ! Nếu biết BChâu đi thăm Cô mình đã xin quá giang để vừa được gặp Cô vừa đỡ tội nghiệp bà con cứ gửi vòng vòng vì cô ở xa DC . Cũng vẫn cái tật gặp nhau ở ĐH là cười cười nói nói tíu tít, miệng thì luôn tàng quạc Laughing chứ có bao giờ được tâm tình kỹ lưỡng nên đâu biết BC đi thăm Cô Wink cứ lo cười đùa và ôm eo ếch nhau chụp hình Wink Laughing
Không biết các bạn đi chơi xa có " lôi thôi " như mình không ? ông xã thì một cái va li nhỏ, còn mình thì một va li to đùng, mà nào có đem quần áo ăn diện gì đâu ( tuy có đem về 1/3 không mặc tới Embarassed không dám nói với xã vì mất công xách nặng ! ) cái ôm đồm là một góc va li thì là hộp trái cây còn góc kia toàn chả cốm, giò gà nấm hương, chả bò đặc biệt, chả quế mỏng rất thơm mùi quế do ND mới giới thiệu, 5 gói ruốc lớn làm đặc biệt ! Còn thêm 2 gói bánh cuốn Thanh Trì rất ngon to tướng ( toàn những thứ đặc biệt mà DC không có nên phải lén xã nhét vào và đành mang tiếng ăn diện Crying or Very sad vì va li lớn quá chứ xã mình không cho đem gì ! Đến ĐH Cali 2014 bạn nào ở xa muốn mấy món đặc biệt này dặn trước nhé ) Do đó ở nhà Ngân các bạn mới được ăn bánh cuốn Thanh Trì hấp dẫn do mình tha đi đấy Wink , cả chả đặc biệt nữa . Còn món cơm cháy là muốn quảng bá một món rất ngon mà dễ làm, món đó bảo đảm các cháu ăn sẽ mê bà, còn ông có chán bà thì ăn dô cũng nháy mắt đưa tình một chút Wink Laughing . Tha mang hơi nặng nhưng thấy bà con bạn bè say sưa ăn nhậu cũng đáng công lắm Laughing Wink
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Tin Tức All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2, 3  Next
Page 2 of 3

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum