Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

Đaị Hội TV 30-3-2013
Goto page Previous  1, 2, 3

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Tin Tức
View previous topic :: View next topic  
Author Message
bich chau

PostPosted: Mon Apr 08, 2013 12:45 pm    Post subject: Reply with quote

VDung ơi, rất tiếc là thời gian mình ở DC quá ngắn và quá nhanh, nên tất cả đều dành cho bạn bè và bà con. Nên thật sự mình chỉ có 2-3 tiếng đồng hồ đi bộ quanh Tidal basin để ngắm nụ hoa thôi, không có giờ bước vào 1 museum nào nữa. Cũng có thể vì mình nghĩ là đã xem qua, nhiều năm về trước, hoặc là có thể trở lại vào lúc khác.

Chuyến đi thăm Cô Kim Thi cũng bất ngờ vào ngày về và trên đường trở về nhà của mình. Ý định thăm Cô KT đã lâu, tưởng là không gặp kỳ này, vì mình nghe Cô đi Seatle. Nhưng giờ chót, Cô ở lại dự 1 lễ tôn giáo của người cháu. Tối chủ nhật mình phone và để message lại thì được Cô trả lời và hẹn sáng hôm sau. Có duyên quá, Cô nhỉ.

VDung ơi, mình cũng hay mang tiếng ôm đồm mỗi lúc về thăm đại gia đình, nhưng phải chào thua bác. Mình nghĩ là có lẽ cái tính suy nghĩ nhiều về gia đình, bạn bè và muốn chia xẻ 1 chút gì cho vui, phải không bác. Cũng như mỗi lần lái xe về Montreal vào dịp Noel- Tết tây là trong cốp xe chật ních cũng nhét thêm cái máy Kitchenaid nặng chịch.

Kỳ đi chơi này mới thấy anh hùng rơm BC sợ xa lộ đông đúc, nên từ chối lái xe, tất cả chỉ trông vào Cụ Cận. Cụ lại ngán đường lạ, nên sự di chuyển có phần hạn chế. Thế mới thấy là có dịp gặp nhau là quý, ngày nào đó chắc chỉ còn du lịch và gặp nhau trên computer.

BChau
Back to top
View user's profile Send private message
bich chau

PostPosted: Mon Apr 08, 2013 1:41 pm    Post subject: Reply with quote

lehai wrote:
Bác BC ơi ,
Thế còn cái chuyen. gì bí ma^t. mà N-Trâm không dám kể sợ bác giận Laughing .Xin bác ba^t. mí cho chúng em ghe với ! (CHUYEN.TRONG THU CUA NT y' ma` )
Laughing Laughing

Tuần này ngày trước mình đang sửa soạn để tiếp đón các bạn , thế rồi cuộc vui nào cũng qua mau, một số các bạn đã về đến nhà , một số còn ở lại với KLưu , mong là các bạn đã và sẽ trở về nhà bình yên . Trâm rất cảm ơn các bạn đã bỏ thì giờ đi từ khắp nơi xa xôi về đây đông đủ và gia đình Trâm đã hân hạnh được đón tiếp tất cả các bạn . Trong cuộc vui thể nào cũng có những sơ sót không thể tránh được , nếu có xin các bạn bỏ qua .
Riêng bạn Bích Châu đã " phạm luật chơi " , BChâu mang đến cho tất các bạn một rổ chạo tôm ngon ơi là ngon , do chính BChâu làm và mang từ CT tới. Các bạn khác cũng " phạm luật " lai rai . Nhưng thôi mình không dám kể nưã kẻo bị giận.
Không biết còn có dịp nào được đón tiếp các bạn tại vùng thủ đô không , nhưng nếu có mình sẽ cố gắng chu đáo hơn.
Hy vọng sẽ gập các bạn trong một dịp khác .
Mình cũng nhờ các bạn gửi thư này đến các bạn mà mình không có email ở đây.
Thân mến chào các bạn TV 58-65

Lê Ngọc Trâm

Bác LHải ơi, đọc thư NTram thì bác thấy NT cẩn thận và chu đáo như thế nào. Mình tưởng là sau tiệc hội ngộ thật vui ở nhà NT, là bác ấy đã hết xí quách. Thế mà thư hỏi thăm của NT lại đến trước thư cám ơn của tụi mình.

Người dễ thương có "trách yêu" thì mình cũng chỉ cười khì khì thôi há! Thật ra, vì NT đã tự lãnh tất cả cho buổi tiệc, và yêu cầu mọi người đến tay không, để tránh tiền lệ. Mình thì phá lệ, chủ yếu là góp chút xíu phần cho vui, bắng quyết định giờ chót, làm chạo tôm nướng mía, trước khi lên đường. Thì cũng như vài ba bạn khác..., khi nghĩ đến bạn bè, cứ thích 1 chút xíu cho vui, nếu trong phương tiện của mình.

Bác LHải có thấy VDung không, ôm đồm như cái tình của bác ấy.

BChâu

Back to top
bich chau

PostPosted: Mon Apr 08, 2013 2:29 pm    Post subject: Reply with quote

Cám ơn các bạn đã chia xẻ rất nhiều hình ảnh về ĐH TV tại DC

Máy mình trục trặc nên chỉ chụp ít hình thôi. Có vài hình vui vui ở nhà Ngân. Có hình chụp ở phòng ăn, có hình chụp ở hậu trường sân khâu. Ỡ đây các bạn sẽ thấy đĩa chồng chất với bánh cuốn giò chả và cơm cháy được vét đến miếng sau cùng.

2 hình sau là các bà bà ăn tráng miệng, mỗi người vài cái hột vịt lộn

BChâu

Back to top
HSV

PostPosted: Mon Apr 08, 2013 2:48 pm    Post subject: Reply with quote

BC ơi, vậy là mình cũng đỡ tiếc là vợ chồng BC thăm Cô trên đường về, mình cũng chẳng quá giang được trừ phi muốn theo về ăn mắm tôm chua và chạo tôm nữa ! Laughing Laughing
Đọc thấy BC viết chúng mình tráng miệng bằng hột vịt lộn, minh` không nhịn được cười Very Happy , ừ nhỉ tráng miệng bằng mit xong Ngân mới chợt nhớ ra còn một mớ hột vịt lộn dư hôm qua, thế là tụi mình lại tráng miệng cho thơm = hot vịt lộn !!! Laughing Wink Laughing

Cac' bac' co' tháy mấy chồng đĩa trống trơn, vậy là nu*~ thực như miêu hay như hổ nhĩ? ??? Wink Embarassed Laughing Very Happy
Ngân cũng hiếm khi kiếm được mớ khách ăn nhậu tận tình như thế !!! Wink Wink
Back to top
Phung Mai

PostPosted: Mon Apr 08, 2013 4:50 pm    Post subject: Reply with quote

Các bác NT, BC và VD viết hay quá. BC diễn tả thật khéo.
Cô Kim Thi vẫn trẻ và khỏe mạnh. Mong khi chúng mình đến 80, sức khỏe được một nửa như Cô đã mừng lắm rồi. Chúng em kính chúc Cô được luôn mạnh khỏe.
Back to top
Do Dung

PostPosted: Thu Apr 11, 2013 12:36 pm    Post subject: Reply with quote

Xem hình BC đi thăm cô KT mà mình tiếc quá! Trước ngày đi mình bịnh, tưởng đã phải bỏ cuôc. Sang DC ngày Đại hội TV mong gặp các cô, các bạn và nhân tiện ngắm hoa đào cho đỡ hận năm ngoái!

Thế mà...cô KT nói bận việc phải đi xa, cô Vinh đi VN về mệt quá, cô LK cũng đã book một chuyến đi du lịch rồi...Biết ngày nào có dịp gặp các cô yêu quý nữa đây!
Cả ngày Thứ Hai rảnh rang, đi thăm ông anh TQK thì đến nơi anh cũng không có nhà vì bịnh, con đưa đi bác sĩ và đưa về nhà con luôn để tiện bề chăm sóc bố.

Hai rặng hoa đào còn trơ cành, nụ mới bé bằng cái đầu đinh...Năm ngoái không còn một xác hoa, năm nay không có một nụ hoa cho mà biết.

Thôi thì an ủi là đã được một bài vỡ lòng ở Sinh Thức, Hạnh phúc thật sự không phải là đạt được những điều mình ao ước mà là vui với những gì mình đang có trong tay...nên ...vui vô cùng khi gặp lại cô Tố Lan, cô thật đáng ngưỡng phục và cô là tấm gương thật sáng. Các bạn xung quanh thật đáng yêu, Kim Thanh, Khánh Lưu, Ngọc Trâm...những kỷ niệm khó phai mờ...

Anh Quân, Ngân, Thu, Chinh...bao nhiêu chuyện xưa tích cũ...Liễu ơi, ai cũng xác nhận là chúng mình đã từng có một thời rất thân nhau...thôi thì không là bạn một đời thì làm bạn một thời cũng được nhá!

Và...vui biết bao nhiêu...Tháng Bẩy này ĐD được gặp lại cô Xuân Sanh dấu yêu của một thời trẻ dại!

ĐD
Back to top
hongtuoc

PostPosted: Mon Jun 17, 2013 9:23 am    Post subject: Phóng sự đại hội Trưng Vương 2013 tại Washingto Reply with quote

Phóng sự đại hội Trưng Vương 2013 tại Washington DC. USA

http://youtu.be/Sj7L8Pgif9w
--
Back to top
View user's profile Send private message Send e-mail
hongtuoc

PostPosted: Mon Jun 17, 2013 9:58 am    Post subject: Re: Phóng sự đại hội Trưng Vương 2013 tại Washi Reply with quote

hongtuoc wrote:
Phóng sự đại hội Trưng Vương 2013 tại Washington DC. USA

http://youtu.be/Sj7L8Pgif9w
--

[size=24]cac' bac' o? tren Youtube day^' ( tai nha Ngo^ Ngan^)

http://youtu.be/1L29lnFwPXU

Lễ Tưởng Niệm NHỊ VỊ TRƯNG NỮ VƯƠNG - Alexandria, VA - 17/3/2013

http://youtu.be/6NQN4M2ZNHw

from SBTN DC
http://youtu.be/CwYd2cX5W9s
[/size]
Back to top
hongtuoc

PostPosted: Mon Jun 17, 2013 10:14 am    Post subject: Reply with quote

http://youtu.be/C7NFWRIlZPY

http://youtu.be/LchBS061Vg8
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Tin Tức All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2, 3
Page 3 of 3

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum