Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

DU LỊCH ICELAND VA` VUNG` NUI' NORWAY 6/2014
Goto page Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Bài Viết
View previous topic :: View next topic  
Author Message
LTV

PostPosted: Thu Nov 06, 2014 1:45 am    Post subject: Reply with quote

Bác LH ơi, hình SF cũng làm em ngẩn ngơ ngơ ngẩn, không phải vì mùa thu SF mà vì cô nàng thắt khăn hồng có má lúm đồng tiền xinh xinh... Shocked Cool Laughing Laughing Laughing

Back to top
View user's profile Send private message
Phung Mai

PostPosted: Thu Nov 06, 2014 3:29 am    Post subject: Reply with quote

Bà bếp lúc nào cũng ngồi tính nấu món gì cho các cháu, được một hôm đi du lịch làm thiên hạ ngẩn ngơ. Cảnh đẹp, người đẹp, những bức ảnh rất quý.
Bà nội của Sophia ơi, hãy thu xếp đi nhiều hơn nữa nhé.
Cảnh thiên nhiên của Norway vẫn thu hút quá bác HSV ạ, hùng vĩ mà vẫn thơ mộng. Nhìn ảnh vẫn cảm nhận được không khí trong lành và sự sạch sẽ, phong cảnh được giữ gìn cẩn thận. Mình cũng mong ước có một ngày sẽ đến thăm.
Back to top
HSV

PostPosted: Thu Nov 06, 2014 8:01 am    Post subject: Reply with quote

Bác PM tả chính xac' vùng núi Norway bằng câu " hùng vĩ mà vẫn thơ mộng "

Còn Iceland thì tàn khốc, hoang dại mà vẫn hấp dẫn !

Thật là tính một đằng ra một nẻo, mà lại hóa hay !!!
Cac' bac' cứ check ở vacation to go, canh họ on sale hai chỗ này là đi chơi nhe' ...
Các bác có thể check DESTINATONS, Iceland hay Norway thì dễ kiếm hơn ...
Back to top
lehai

PostPosted: Thu Nov 06, 2014 4:57 pm    Post subject: Reply with quote

Minh "bị đi chơi ' đột xuât..Người bạn của hai vợ chồng mình từ xứ Dallas sang chơi ..rủ nhau đi SF ,kép không chịu đi ,mình phải đi với họ vì là người bạn đã không gặp trong xuót 25 năm ,,,may gặp ngày nắng đẹp ne6n chụp được vài tấm hình ưng ý mà không dám đem ra khoe ,khoe thì sợ bị la ,không khoe thì ấm ức nen phải khoe mới đươc, Laughing Còn 1 tấm mình đặt ten "Một lần nao cho tôi gặp lại em " khi nào oep ngủ gục mình sẽ mang ra cho bị chửi ,cho oep ồn ào ,cho vui ...
Thú thât, thấy các bác lặn sâu quá em lo lắm chỉ sợ em đã làm gì sơ xuất để các bác giận say "good bye" với web ...Hôm nay gặp các bác tren đây em thở phào !Cam ơn các bác ...Hom nay em sẽ ngủ ngon !Laughing
Back to top
LTV

PostPosted: Fri Nov 07, 2014 12:19 am    Post subject: Reply with quote

Ối giời ơi, cái bác này hay nghĩ vớ vẩn. Em "không có thì giờ" (nói theo kiểu các cụ: "không rỗi hơi" Laughing) để giận bác. Laughing Laughing Laughing
Còn hình nào thì cho xem nhanh lên, dấu làm gì, đợi bà con lặn hết mới post lên cho cá nó ngắm à hả bác.

Back to top
HSV

PostPosted: Sat Apr 15, 2017 8:17 am    Post subject: Reply with quote

Trong tất cả các chuyến du lịch mình đã đi , Na Uy là nơi có cảnh thiên nhiên hùng vĩ và đẹp nhất, rất yên tĩnh, không khí thật trong lành, bác nào có máu giang hồ nhớ ghé nhé, nhưng nhớ là đi vào mùa hè vì vùng này rất lạnh.
Nghĩ lại mà còn muốn đi nữa Rolling Eyes Rolling Eyes , nhất là khi đêm có ánh sáng đặc biệt vùng Bắc cực...
Back to top
kimoanh

PostPosted: Sat Apr 15, 2017 10:11 am    Post subject: Reply with quote

Cam on cac bac VD, HT, LH da cho xem hinh canh nui, bien. Dep qua, hung vi qua troi.

KO
Back to top
HSV

PostPosted: Tue Dec 12, 2017 9:17 am    Post subject: Reply with quote

Hồi này rảnh mình được du lịch lu bù =youtube ! link với big screen TV , coi rõ như du lịch thật ( chỉ cần tưởng tượng thêm khí hậu lành lạnh, gió thổi vi vu... Laughing ) và coi cine' lu bù những phim nổi tiếng chưa kịp coi...có lẽ vì vậy ngày tháng qua nhanh chăng ?
Khi mình xem mục : 10 quốc gia sạch nhất thế giới thì mình đoán gần trúng hết : Singapore ở A' châu, vài nước Âu châu ( Bắc Au thôi, nhưng không ngờ Pháp cũng có tên ? Đức cũng sạch được vào list đó PH và MN ạ) và mình không ngạc nhiên khi thấy Iceland sạch hạng nhất thế giới !
Qủa thật như mình đã tả, Iceland sạch không thấy một cọng rác khắp các nẻo đường, không khí rất trong lành, thiên nhiên hoa cỏ xinh tươi, nhưng lava khắp nơi và núi lửa đầy dưới đất phun anytime đáng sợ thật !! vậy mà những thành phố lớn cũng đầy người, can đảm và liều hơn cả dân California !
Back to top
phuongkhanh

PostPosted: Fri Dec 15, 2017 9:25 am    Post subject: 10 quoc gia sach nhat the gioi. Reply with quote

HSV wrote:
Hồi này rảnh mình được du lịch lu bù =youtube ! link với big screen TV , coi rõ như du lịch thật ( chỉ cần tưởng tượng thêm khí hậu lành lạnh, gió thổi vi vu... Laughing ) và coi cine' lu bù những phim nổi tiếng chưa kịp coi...có lẽ vì vậy ngày tháng qua nhanh chăng ?
Khi mình xem mục : 10 quốc gia sạch nhất thế giới thì mình đoán gần trúng hết : Singapore ở A' châu, vài nước Âu châu ( Bắc Au thôi, nhưng không ngờ Pháp cũng có tên ? Đức cũng sạch được vào list đó PH và MN ạ) và mình không ngạc nhiên khi thấy Iceland sạch hạng nhất thế giới !
Qủa thật như mình đã tả, Iceland sạch không thấy một cọng rác khắp các nẻo đường, không khí rất trong lành, thiên nhiên hoa cỏ xinh tươi, nhưng lava khắp nơi và núi lửa đầy dưới đất phun anytime đáng sợ thật !! vậy mà những thành phố lớn cũng đầy người, can đảm và liều hơn cả dân California !

Thay Bac HSV xem muc : 10 quoc gia sach nhat the gioi...roi phan mot cau xanh ron: "khong ngo Phap cung co ten? " lam minh xi ho lam cong dan cua nuoc Phap qua xa!
Back to top
HSV

PostPosted: Fri Dec 15, 2017 11:27 pm    Post subject: Reply with quote

Sorry bác PK nhe, nhưng đứng đầu 10 nước sạch nhất thế giới đâu phải dễ, mình nhớ là ở bên Pháp những nơi mình đã đi qua cũng đâu thật sạch, còn rác...nhất là chó cho xả khá bừa bãi phải không ?
Nếu mình nhầm xin lỗi nhé. Bác đi nhiều nơi bên Pháp thấy sao ?
Ở bên Nhật mình thấy khá sạch, nhiều người già volunteer đi lượm lá cây,rác trong các vườn công cộng, dân Nhật ý thức không xả rác ngoài đường...vậy mà vẫn không có tên trong list !
Bác PK yêu nước Pháp nhỉ Laughing , mình thì ai bảo Mỹ dơ cũng OK, vì nhiều khu phố của Mỹ rất sạch nhưng nhiều khu downtown da mầu rác tùm lum !
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Bài Viết All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6
Page 6 of 6

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum