Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

ANH HỌ MP DẬY CHIẾT CÂY
Goto page Previous  1, 2, 3, 4  Next

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Lưu Trữ
View previous topic :: View next topic  
Author Message
hongtuoc

PostPosted: Wed Nov 18, 2015 2:38 pm    Post subject: Reply with quote

Thăm vườn cây nhà Minh Phương video by Do Dung

https://youtu.be/ZoA0uJeHUrM
Back to top
View user's profile Send private message Send e-mail
MPhuong

PostPosted: Wed Nov 18, 2015 7:26 pm    Post subject: Reply with quote

Cám ơn chị HT , chị ĐD em thìch lời của bản nhạc đuợc load trong video này , cám ơn các chị đã cho em một ngày thật vui
Back to top
View user's profile Send private message
LTV

PostPosted: Wed Nov 18, 2015 7:59 pm    Post subject: Reply with quote

Cám ơn ĐD và HT nhiều nhá, người quay và người post video. ̣Cây ăn trái MP trồng trong chậu mà chóng lớn nhỉ. Mấy qủa mãng cầu lớn mơn mởn trông thật thích, chắc MP ngày nào cũng ra thăm dò qủa dài thêm được mấy inches rồi...
HSV và MP thảo với bạn bè qúa, qúi hoá qúa, cám ơn rất nhiều nhá. Nếu có tiện thì hãy chiết cây cho Lép, không dám đòi hỏi nhiều, có cho thì cho cành nho nhỏ thôi, vả lại mang về bằng máy bay lềnh kềnh qúa không tốt. Cây đào nhà MP trông mã mượt nếu mà chiết cành cho chị thì thấy tội nghiệp nó qúa, đang đẹp mà xén đi. Đợi cây to hơn khi cần tỉa bớt thi hãy chiết cho chị em nhé. Đâu có vội, chị hay về dưới đó mà. Lép ở xứ lạnh chả có cây ăn trái gì lạ hay hấp dẫn cả. Cây lê thì sâu, cây mận thì lá cũng bị bệnh, hoa đào mầu hồng cũng thường mà lá lại quăn tít. Đi quanh vườn tìm qùa tặng lại chỉ có mai vàng Mỹ/Forsythia, lan trồng dưới đất, và củ kiệu may ra... HSV, MP và bác nào thích món gì cho biết nhá.

Hình lấy trong internet

Đây mới là hoa vườn nhà

Last edited by LTV on Thu Nov 19, 2015 12:28 am; edited 1 time in total
Back to top
HSV

PostPosted: Wed Nov 18, 2015 8:48 pm    Post subject: Reply with quote

Bác VL ơi, cây lan tím của bác sao đẹp thế !
Bác đừng ngại phải đáp lễ, Trời cho cứ hưởng, Thầy cũng đã bỏ công sức ra dậy các trò nhiều rồi, Thầy chỉ cần có chiêu gì dậy tiếp... hay thỉnh thoảng sửa bài, sửa hình ngược cho trò là quý lam' rồi Laughing
Các trò này ở Little Saigon, đất hẹp người đông, trồng cây gì cũng phải tuyển lựa kỹ, khó ưa lắm, toàn ăn mày đòi xôi gấc !!! Laughing Wink Embarassed Very Happy
Sẽ chiết cành nhỏ để bác ẵm dzìa cho gọn, cành nhỏ xác xuất thành công chac' sẽ cao đó bác ơi Rolling Eyes Rolling Eyes

Còn chị chủ wep' LH, chị trả tiền đất cho bà con vui chơi cả chục năm nay, xin mời chị ra wish list ???
Back to top
luumai

PostPosted: Wed Nov 18, 2015 10:52 pm    Post subject: Reply with quote

BAC' VU~ DUNG OI, HOM^ NAY DA~ THAO? LUAN^ VOI' HAI NANG` TACH' ( TACH' KG LAY^ CAY^ NAO` HET^' ) CON` B.PHUONG EM AY^' MUON^' CAY^ QUIT' THOI^, EM AY^' NOI', KHI' HAU^ O? B.CALI. LANH LAM, CAY^ NHAN~ VA` NA, KG CHIU NOI^? , DEM VE^` CHET^' UONG^? LAM', VAY^ MINH` CUNG~ CHI? XIN BAC' CAY^ QUIT' THOI^ BAC' A. CAM' ON BAC' TRUOC' Laughing Laughing Laughing
Back to top
lehai

PostPosted: Wed Nov 18, 2015 10:54 pm    Post subject: Reply with quote

Cây của nhà bác đều thuộc dạng quý phái , sang trọng Laughing
nên cây nào em cũng mê hết nhưng mê thì mê chứ không giám tham lam nên chỉ "ngó"thôi, HSV đã nhiều khách đặt hàng quá rồi, nhan. đơn đặt hàng của em nữa thì gẫy lưng đó ,cám ơn bác có lòng với bạn bè ,nhà em đã có em MP lo dzồi bác ạ !
Back to top
LTV

PostPosted: Thu Nov 19, 2015 12:09 am    Post subject: Reply with quote

Đi tìm hình hoa lan đất vườn nhà mãi không được nên hồi chiều đành tạm mượn hình trong internet cho lên. Tối nay lại đi tìm nữa thì thấy hoa này dựa cây lá zàng đẹp hơn Laughing Laughing Laughing

Back to top
LTV

PostPosted: Thu Nov 19, 2015 12:41 am    Post subject: Reply with quote

Bác HSV ơi, "thầy" này vô tích sự, ngồi nhà mát ăn bát vàng ngượng qúa, ngồi trong nhà đấu hót với các bác và các em cho vui chứ có công trạng chi mà kể. Bác chỉ khéo chê hàng họ nhà em dở Laughing . Còn các bác và MP công lao chăm sóc cây lại chân lấm tay bùn chiết cành đem cho, người nhận thật khó...từ chối Laughing Laughing Laughing.
Back to top
lehai

PostPosted: Thu Nov 19, 2015 12:44 am    Post subject: Reply with quote

Hè, hè. .
Thày choc quê em ha thày?
Back to top
HSV

PostPosted: Thu Nov 19, 2015 12:54 am    Post subject: Reply with quote

ĐÂu phải em "khéo chê " hàng họ của bác dở đâu Laughing mà chính bác " quảng cáo" hàng nhà bác chẳng ra gì Wink Very Happy

" Lép ở xứ lạnh chả có cây ăn trái gì lạ hay hấp dẫn cả. Cây lê thì sâu, cây mận thì lá cũng bị bệnh, hoa đào mầu hồng cũng thường mà lá lại quăn tít..."

VẬy sao trò dám xin ??? Wink Question Exclamation
Back to top
LTV

PostPosted: Thu Nov 19, 2015 1:07 am    Post subject: Reply with quote

HSV ơi, Lép offer hoa lan đất, mai vàng Mỹ, và củ kiệu đấy thôi. Còn mấy cây ăn trái kia đang trị bệnh chưa hết, nhất là lê sâu nhiều lắm trị không được chắc cũng có ngày vào thùng rác thôi Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Back to top
LTV

PostPosted: Thu Nov 19, 2015 1:08 am    Post subject: Reply with quote

lehai wrote:
Hè, hè. .
Thày choc quê em ha thày?

Hổng dám đâu Laughing
Back to top
bichlieu

PostPosted: Thu Nov 19, 2015 5:41 am    Post subject: Reply with quote

Hahaha,sáng nay phải đi cầy mà ghé vào đây mói thấy các bác họp chợ vui quá xá !
Lép oi ,mi thật nhiều tài mà cứ dấu nghề ,không chịu ra tay cho diễn đàn
thêm vui,vừa đưọc ngắm hình đẹp ,nghe nhạc hay lại đưọc họp chợ chồm hổm,cuòi thả ga...chả cần thang thuốc bổ nào.
1/ Hình hoa lan tím của mi đẹp lắm ! hoa tưoi tốt,đẫy đà hơn hoa lấy trong net đấy ! Mi dùng phân bón gì thế ?
Lép nè,ta có tên boss là Tầu HongKong ,hắn có nhà ở Florida và hay đi đi về về cả mấy chục năm nay ,thích trồng cây ăn trái nên bên florida thì có soài,khế ngọt ,còn bên này thì có lê tầu . Boss thuờng hái lê,mận mang cho nhân viên và còn khuyến khích đến hái mang về.
Ta ăn hẹ,lá cao kỷ và lê miễn phí nên cứ cố đi làm cho đến tận bây giờ.
Ta có hỏi thì ổng trả lòi là ..hoàn toàn organic và tưói ..thuận tự nhiên.
Tụi nhân viên cuời bò và bảo *Dứa nào đến nhà hái trái duới thấp thì nhớ rửa cho thật sạch ,nhất là bây giờ con chó chết rồi * Very Happy Laughing Very Happy
2/ Hình *Thu sầu * hay *Thu tàn *cũng đẹp lắm nhưng mi có xin phép nguòi mẫu trưóc khi post không đấy ! Ta thì dễ tính vì vụng chứ cái chị nguòi mẫu của mi vừa biết cách chụp hình,vừa biết photoshop cỡ Nguyễn Kỳ ,lại có tiêu chuẩn cao nên hoi ...bị khó tính đấy!
Nói có sách.mách có chứng ,ta gủi hình con bé cháu cuòi tít mắt ,tình oi là tình để khoe mà bị loại vói lòi nhắn *hình chụp thiếu tiêu chuẩn *
Nên nhớ là ai có hình đưọc post trong *Hình đẹp của bạn * là ..đáng hãnh diện lắm đấy ! Very Happy Laughing Very Happy
Cam? on mi dda~ ra choi.
Back to top
MPhuong

PostPosted: Thu Nov 19, 2015 10:10 am    Post subject: Reply with quote

Thày Lép ơi , em muốn củ kiệu , chừng nào sang thầy nhớ rinh cho em ít củ nhe , em gây giống ......... củ kiệu ngâm chua hết sẩ y thầy ơi
Em nhìn Lan tím của thầy , trồng dưới đất , thấy cũng ham nữa ,nhưng em không dám xin , thầy chỉ chỗ cho em mua củ nghe thầy, em thích Lan nào trồng dưới đất , không cần trồng trong chậu thầy ạ, Cám ơn thầy , em triết cây đào cho thầy rồi , wait and see thầy nhé
Back to top
HSV

PostPosted: Thu Nov 19, 2015 12:47 pm    Post subject: Reply with quote

Bac VL oi, LAN dat cua bac dep lam, co de trong va de hau ha khong vay bac', neu de thi bac cho em it LAN Tim em trong VUon truoc.

MP oi, sang nay chi da cho ba Canh nhan moi' chiet' vao Ba vo chai Nuoc Roi, co ve gon gang lam em a., Khoi day ro gi, chi xai duct tape rat tien....
Chi thay nhieu hy vong va bot lo mua Bao lam hong het !
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Lưu Trữ All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2, 3, 4  Next
Page 2 of 4

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum