Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

CHIA BUỒN VỚI ĐỖ DUNG
Goto page Previous  1, 2

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Tin Tức
View previous topic :: View next topic  
Author Message
Do Dung

PostPosted: Thu Feb 16, 2017 6:19 pm    Post subject: Reply with quote

Cám ơn Hà Ngọc Yến và Hà Cẩm Tú đã chia buồn và góp lời cầu nguyện.
Cám ơn các bạn TV 58-65 Bắc Cali rất nhiều.
Trong những ngày này mình rất bận rộn nên trả lời các bạn trễ, mong thông cảm.

ĐD
Back to top
View user's profile Send private message
bich chau

PostPosted: Sun Feb 19, 2017 8:52 pm    Post subject: Reply with quote

Nhận tin buồn, Thân Mẫu bạn Đỗ Dung đã tạ thế tại California

Xin Thành Kính Phân Ưu cùng Đỗ Dung- Anh Thọ và Đại Gia Đình

Và Cầu Nguyện cho Hương Linh Bác được Vãng Sinh Tịnh Độ

BichChau & Thanh

.
Back to top
Do Dung

PostPosted: Thu Feb 23, 2017 2:46 am    Post subject: Reply with quote

Cám ơn BC và anh Thanh rất nhiều.

Bạn ơi,

Đám tang Cụ vào hai ngày cuối tuần. Thứ Hai, Thứ Ba mưa gió ủ ê nên nỗi buồn mất mẹ càng tê tái. Đúng là nằm thượt người ra chẳng làm được việc gì. Hôm nay trời nắng đẹp, ra ngoài vườn loanh quanh cho khuây khỏa. Cây appricot và cây đào đã mum múp những nụ và lác đác nở hoa. Muà xuân đả̃ đến. Một lúc sau mình vào nhà load hình. Gặp bài Mẹ Hiền Yêu Dấu, vừa hát vừa khóc... Nhớ Mẹ!

Mình làm một youtube ngắn qua một số hình có trong máy của mình. Đợi các em và các cháu mình gửi những hình ảnh đầy đủ trong hai ngày tang lễ mình sẽ chuyển đến các bạn sau.

Các bạn TV thân mến,

Thân gửi các bạn hai video clip về ngày tang lễ của Mẹ mình. Trong đó có hình vòng hoa của TV58-65 và vòng hoa của các bạn Chinh, Ngân, Tú, Liễu, Lệ, Mai, Bằng. Cảm động lắm!

Cám ơn Cô Lệ Khanh và các bạn đã gọi phone, email, gửi card, đăng báo, gửi hoa đến phân ưu cùng gia đình mình và góp lời cầu nguyện cho Cụ.

Suốt tuần lễ vừa qua mưa bão mà hai ngày cuối tuần tổ chức tang lễ cho Cụ thì may mắn thay, Trời đẹp. Thật may mắn vì mặc dù đường xá xa xôi cũng có nhiều bạn bè, thân quyến đến dự tang lễ, nếu mưa lướt thướt thì thật khổ. Gia đình bác Doãn Quốc Sỹ và bác Duy Thanh từ xa cũng lặn lội đến chia buồn.

Cám ơn các bạn TV 58-65 đã gửi hoa và đăng báo phân ưu. Ngọc Bảo từ Pháp và Phi Hoa từ bên Đức cũng gọi điện thăm hỏi. Các bạn San Jose cũng đã thay mặt các bạn đến tham dự. Các bạn còn đem 12 quả đu đủ thật tươi ngon cúng cụ. Mình vô cùng cảm kích.

Thân ái
ĐD

https://www.youtube.com/watch?v=t8SZEloc9wk

https://www.youtube.com/watch?v=2gxG__uqSt0&feature=youtu.be
Back to top
HSV

PostPosted: Thu Feb 23, 2017 9:08 am    Post subject: Reply with quote

DD ơi, xem video 1 thì cảm động, thương mi, đa số đã qua cầu trước nên rất thông cảm cảnh mất Mẹ... ta cũng đã từng khóc rất nhiều khi mất Mẹ.
Video 2 thì thấy bác luôn đông vui bên con cháu, được con cháu rất thương yêu...
Ta thấy bác thật tháo vát đảm đang khi nuôi dậy 9 cô con gái và 3 con trai, lại còn phụ trông nom đàn cháu, chắt... Bù lại tuổi già của bác thật ấm cúng, hạnh phúc...
Hình hồi trẻ của Bác thật đẹp.
Back to top
kimoanh

PostPosted: Thu Feb 23, 2017 5:24 pm    Post subject: Reply with quote

Do Dung oi,

Xem video canh dam tang Cu, dong con, nhieu chau, that cam dong .
Cu hoi tre dep qua.

Cu tai gioi : nuoi va gay dung dan con, ai a cung tai hoa, thanh tai ca.

D D oi, mat me la mat ca bau troi, minh cung da tung trai qua nhung ngay dau buon do, nen rat thong cam voi ban.
Hay giu gin suc khoe DD nhe.
Than men,
Kim Oanh
Back to top
Do Dung

PostPosted: Thu Feb 23, 2017 7:13 pm    Post subject: Reply with quote

HSV wrote:
DD ơi, xem video 1 thì cảm động, thương mi, đa số đã qua cầu trước nên rất thông cảm cảnh mất Mẹ... ta cũng đã từng khóc rất nhiều khi mất Mẹ.
Video 2 thì thấy bác luôn đông vui bên con cháu, được con cháu rất thương yêu...
Ta thấy bác thật tháo vát đảm đang khi nuôi dậy 9 cô con gái và 3 con trai, lại còn phụ trông nom đàn cháu, chắt... Bù lại tuổi già của bác thật ấm cúng, hạnh phúc...

VD ơi,

Buổi sáng hôm mi gặp nạn bị cửa garrage rớt trúng đầu. Ta nghe mi kể mà hết hồn nhưng phải vội đi ngay vì hôm đó đúng là ngày đám tang Cụ. Chắc hôm nay mi đã bớt nhiều rồi hả? Chúc mau lành nhá. Chúc nhau phải cẩn thận mà tuổi này rồi thì vẫn cẩn thận đấy nhưng chuyện gì đến thì cứ đến thôi.

Dung ơi,
Cám ơn đã chịu khó xem cả hai video ta gửi. Mi biết gia đình ta và cũng biết nhiều về Cụ. Chị em nhắc lại kỷ niệm về Cụ mà vẫn nghẹn ngào. Cụ đã có một cuộc đời quá ý nghĩa và đáng sống nhưng 92 năm tưởng là dài mà sao cũng thấy phù du.

Thanks,
ĐD
Back to top
Do Dung

PostPosted: Thu Feb 23, 2017 7:19 pm    Post subject: Reply with quote

kimoanh wrote:
Do Dung oi,

Xem video canh dam tang Cu, dong con, nhieu chau, that cam dong .
Cu hoi tre dep qua.

Cu tai gioi : nuoi va gay dung dan con, ai a cung tai hoa, thanh tai ca.

D D oi, mat me la mat ca bau troi, minh cung da tung trai qua nhung ngay dau buon do, nen rat thong cam voi ban.
Hay giu gin suc khoe DD nhe.
Than men,
Kim Oanh

Oanh ơi,

Oanh vẫn khỏe chứ? Việc tu tập chắc là khả quan. Cám ơn KO đã chia sẻ. Đúng là mất mẹ như mất cả bầu trời. Các cụ ra đi hết thì lứa mình sẽ tiếp nối. Nhìn Cụ nằm đó mà bàng hoàng mà bâng khuâng...
Nghĩ đến Cụ vẫn nhớ thật nhiều Oanh ạ.

Thanks,
ĐD
Back to top
kimoanh

PostPosted: Fri Feb 24, 2017 7:19 am    Post subject: Reply with quote

Do Dung oi,
Minh mat me da tren ba muoi nam, nhung nhac den me la nuoc mat muon trao khoi mi, huong chi DD , Cu vua ra di ma.

DD nho giu gin suc khoe va hoi huong den Cu de Cu ra di nhe nhang, thanh than nha.
Biet vay nhung van cu nho, cu buon Dung nhi?
Than men,
KO
Back to top
Do Dung

PostPosted: Sat Feb 25, 2017 11:45 am    Post subject: Reply with quote

Cám ơn KO lại an ủi làm mình cảm động muốn khóc đây này Sad
Trời hôm nay ở đây rất đẹp. Mình ra vườn chút cho khỏe khoắn đây.
Đợi ông Thọ về đưa sang nhà Cụ để dọn dẹp đồ đạc của Cụ
Chúc KO luôn giữ được tâm an lạc.

Thanks,
ĐD
Back to top
Phung Mai

PostPosted: Sat Feb 25, 2017 8:14 pm    Post subject: Phân Ưu Reply with quote

PHÂN ƯU

Nhận được tin buồn, Thân Mẫu
bạn Nguyễn Đỗ Dung (TV 58-65) ,

Cụ Quả Phụ ĐỖ ĐÌNH TÁ
Khuê Danh PHAN THỊ CƯỜNG
Pháp Danh DIỆU TẤN TÂM ĐỨC

Đã từ trần ngày 9 tháng 2 năm 2017
(Nhằm ngày 13 tháng Giêng năm Đinh Dậu)
tại Oakland, California
Hưởng thọ 92 tuổi

Xin chia buồn cùng anh chị
Nguyễn Khánh Thọ – Nguyễn Đỗ Dung
và toàn thể tang quyến.

Nguyện cầu Hương Linh Cụ Bà Đỗ Đình Tá
sớm siêu sinh tịnh độ về cõi Niết Bàn

Nhóm Bạn Cựu Nữ Sinh Trưng Vương 58-65
Miền Nam California và Texas

ĐỒNG THÀNH KÍNH PHÂN ƯU
Back to top
yenha

PostPosted: Tue Feb 28, 2017 6:55 pm    Post subject: Reply with quote

Do Dung wrote:
HSV wrote:

VD ơi,

Buổi sáng hôm mi gặp nạn bị cửa garrage rớt trúng đầu. Ta nghe mi kể mà hết hồn nhưng phải vội đi ngay vì hôm đó đúng là ngày đám tang Cụ. Chắc hôm nay mi đã bớt nhiều rồi hả? Chúc mau lành nhá. Chúc nhau phải cẩn thận mà tuổi này rồi thì vẫn cẩn thận đấy nhưng chuyện gì đến thì cứ đến thôi.

Dung ơi,
Cám ơn đã chịu khó xem cả hai video ta gửi. Mi biết gia đình ta và cũng biết nhiều về Cụ. Chị em nhắc lại kỷ niệm về Cụ mà vẫn nghẹn ngào. Cụ đã có một cuộc đời quá ý nghĩa và đáng sống nhưng 92 năm tưởng là dài mà sao cũng thấy phù du.

Thanks,
ĐD

ĐỗDung và VũDung ơi,
Mong ĐỗDung mau được khuây khỏa qua sự bận rộn với đàn con, cháu tíu tít chung quanh.
Nghe DungĐỗ nói DungVũ bị cửa garage đập trúng đầu, đau điếng đó có phải không Dung? Sorry to hear nhưng đến hôm nay thi chắc đã bớt nhiều?
Mong mọi người đựơc bình yên.

NYen
Back to top
Do Dung

PostPosted: Wed Mar 01, 2017 3:18 am    Post subject: Re: Phân Ưu Reply with quote

Phung Mai wrote:
PHÂN ƯU

Nhận được tin buồn, Thân Mẫu
bạn Nguyễn Đỗ Dung (TV 58-65) ,

Cụ Quả Phụ ĐỖ ĐÌNH TÁ
Khuê Danh PHAN THỊ CƯỜNG
Pháp Danh DIỆU TẤN TÂM ĐỨC

Đã từ trần ngày 9 tháng 2 năm 2017
(Nhằm ngày 13 tháng Giêng năm Đinh Dậu)
tại Oakland, California
Hưởng thọ 92 tuổi

Xin chia buồn cùng anh chị
Nguyễn Khánh Thọ – Nguyễn Đỗ Dung
và toàn thể tang quyến.

Nguyện cầu Hương Linh Cụ Bà Đỗ Đình Tá
sớm siêu sinh tịnh độ về cõi Niết Bàn

Nhóm Bạn Cựu Nữ Sinh Trưng Vương 58-65
Miền Nam California và Texas

ĐỒNG THÀNH KÍNH PHÂN ƯU

Cám ơn các bạn TV miền nam Cali và Texas. Xin lỗi mình trả lời hơi trễ. Mấy hôm vào thăm không thấy ai nói năng gì, sau đó mình bận lu bu mấy việc nên không ghé vào đây. Xin PM đại xá cho mình nha.

ĐD
Back to top
Do Dung

PostPosted: Wed Mar 01, 2017 3:22 am    Post subject: Reply with quote

yenha wrote:
Do Dung wrote:
HSV wrote:

VD ơi,

Dung ơi,

Thanks,
ĐD

ĐỗDung và VũDung ơi,
Mong ĐỗDung mau được khuây khỏa qua sự bận rộn với đàn con, cháu tíu tít chung quanh.
Nghe DungĐỗ nói DungVũ bị cửa garage đập trúng đầu, đau điếng đó có phải không Dung? Sorry to hear nhưng đến hôm nay thi chắc đã bớt nhiều?
Mong mọi người đựơc bình yên.

NYen

Cám ơn HNY. Hôm nào bác có về Bắc Cali thì nhớ hú nhau một tiếng nhá.

ĐD
Back to top
Phung Mai

PostPosted: Thu Mar 02, 2017 3:15 pm    Post subject: Reply with quote

Không có gì Đ Dung ạ, mình biết bồ rất bận mà. Bồ đã đỡ chưa? Nguôi ngoai phần nào rồi chứ?
Bác rất có phúc, gần đến lúc ra đi mà vẫn còn sáng suốt, enjoy với đàn con cháu. Là hồng tang nên mong cả nhà được chóng bình thường.

Back to top
Do Dung

PostPosted: Fri Mar 03, 2017 1:52 am    Post subject: Reply with quote

Phung Mai wrote:
Không có gì Đ Dung ạ, mình biết bồ rất bận mà. Bồ đã đỡ chưa? Nguôi ngoai phần nào rồi chứ?
Bác rất có phúc, gần đến lúc ra đi mà vẫn còn sáng suốt, enjoy với đàn con cháu. Là hồng tang nên mong cả nhà được chóng bình thường.

Mai ơi,
Hôm qua mấy chị em mình đi an vị tro cốt của Cụ tại Oak Hill nên không tham dự buổi họp mặt ở nhà LH được. Gửi các bạn xem vài hình ảnh nhá. Ngày mai chị em lại lên chùa Phổ Từ để cúng thất cho cụ.
Mai ơi, ôm hộp tro cuả Cụ trên tay mà bồi hồi, bùi ngùi, bâng khuâng... Tất cả chỉ còn một nắm tro nhẹ tênh trong tay mình. Cảm xúc khó diễn tả lắm Mai ạ.

Thanks,
ĐD

https://www.youtube.com/watch?v=uuwtgw1iUjY&t=2s
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Tin Tức All times are GMT - 7 Hours
Goto page Previous  1, 2
Page 2 of 2

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum