Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn

FAQFAQ   SearchSearch   MemberlistMemberlist   UsergroupsUsergroups   RegisterRegister 
 ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

ĐẠI HỘI TV 100 NĂM 9/2017
Goto page 1, 2, 3, 4  Next

Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Hàn Huyên
View previous topic :: View next topic  
Author Message
HSV

PostPosted: Mon Sep 18, 2017 6:29 am    Post subject: ĐẠI HỘI TV 100 NĂM 9/2017 Reply with quote

Bac' BL oi, mình đem qua mục riêng ĐH, đừng than nhe' ! tội của anh Tinypic đó !
Mình co' post mot it' hình o Yahoochichoe' để cac bạn coi đỡ ghiền Laughing
Thôi ở đây TẢ CHAY nhe :

Đại hội năm nay đặc biệt vì là kỷ niệm trường Trưng Vương thành lập được đúng 100 năm !
Vì mới có bão lớn ở Texas và Florida nên một số TV không tới dự ? tuy vậy Đại hội tối qua 17 tháng 9 cũng gần ngàn người, đầy một phòng rất lớn của Irvine Hotel . Chương trình rất xôm tụ, thành công với những màn đặc biệt sẽ kể sau..
.Một số lớp không có mặt, giá vé khá cao 75 đô một người, họ họp chung ở nhà cho vui và ấm cúng hơn, để dành tiền giúp người nghèo co' ly' hơn ?

Tiền ĐH mỗi lớp họp ở nhiều tiệm, nhiều nhà khac' nhau ...mỗi lóp cũng chia ra nhiều nhóm thân nhau họp riêng...

Đặc biệt đệ 60-67 kỷ niệm 50 năm ra trường tại Grand Garden nên 40 người lớp mình dự ké khá vui... chụp hình mệt nghỉ, tiệm này nổi tiếng rất nhiều hoa tươi đẹp nên hình vẫn đẹp cho các bà già Wink Laughing Laughing, cứ gặp nhau là ồn ào như cái chợ vỡ, cười nói không ngừng Laughing chả thấy ai bệnh hoạn mệt mỏi cả, ai cũng đầy sinh lực... có vẻ như " chỉ có người nói không có người nghe " Sad Cool Embarassed Shocked Very Happy

Những hạnh phúc xum họp với các bạn thủa nhỏ thật là vô giá, đa số vài năm mới gặp nhau, có khi mấy chục năm mới tái ngộ, kỳ này lớp mình có Hà thị Kinh đi họp TV lần đầu, nhiều bạn ban Phap' văn hơn 50 năm mới gặp lại Kinh...vẫn dễ thương như thủa nào ! Kinh tươi vui hạnh phúc nhất, gặp lại bao nhiêu là bạn cũ...Lớp mình có rất nhiều bạn từ các tiểu bang khác bay về nên rất vui...như Ngân Khánh, Kinh, Thu, Tú Khanh, Lợi, Khánh Lưu, Hạnh, Khánh Linh, Phương Dung... các bạn từ San Jose tới rất đông...tái ngộ bạn cũ thật là hạnh phúc chứa chan...những niềm vui tỏa sáng trái tim mà tiền bạc không sao mua được !!!
Món ăn tiền ĐH kiểu VN nhiều món còn ĐH ở hotel món ăn kiểu Au Mỹ nhanh gọn !
Mọi người cũng đi long vòng gặp lại người quen các lớp khác cũng rất vui tái ngộ...

Chương trình văn nghệ đặc sắc nhất là gia đình Đỗ Dung với 9 chị em gái mà 8 cô học Trưng Vương ! cô út năm 1975 mới 9 tuổi nên chưa vào TV ! 8 CHỊ EM TRÌNH DIỄN RẤT ĐẸP VÀ HÁT RẤT HAY.
Sau đó nhiều màn rất đặc sắc, các bạn sẽ được xem trong video TV SẼ PHÁT HÀNH...
Mỏi tay rồi xin stop nhé. Hy vọng các bạn sẽ post được nhiều hình ĐH...
Back to top
View user's profile Send private message
kimoanh

PostPosted: Mon Sep 18, 2017 9:59 am    Post subject: Reply with quote

Minh cung nghi giong PK la vao TV.US chac duoc xem nhieu hinh ngay DH lam, nhung chua thay ban nao post.
Nhung duoc doc bai VD viet ve ngay DH, nho vay cung cam thay rat vui nhu dang co mat cung cac ban.
Cam on VD rat nhieu, ban da cho nhung nguoi o nha duoc vui cung cac ban di du DH..
KO
Back to top
phuongkhanh

PostPosted: Mon Sep 18, 2017 12:03 pm    Post subject: Họp đại hội. Reply with quote

Cám ơn VD cho biết tin tức Đại Hội Kỷ niệm 100 năm thành lập trường TV, nhóm mình có ai tham dự, người ở nhà ngồi đọc tin tức cũng rất vui.
Mình còn nhớ Hà Thị Kinh, tóc dài, và người hơi đẫy đà, không biết bây giờ bạn ấy thế nào? Kinh hiện giờ định cư ở đâu?
Thăm tất cả các bạn. Chúc các bạn luôn tươi vui, nhiều sức khoẻ.
PK
Back to top
HSV

PostPosted: Mon Sep 18, 2017 4:41 pm    Post subject: Reply with quote

Cam' on cac' ban.
Hà thị Kinh bị kẹt khá lâu ở VN vi OX bị tù cải tạo rất lâu năm ( xếp lớn ngành CSát ) đã sang Minnosota mười mấy ? năm qua.
Kỳ này lần đầu HTKinh tới nam Cali họp bạn TV, các bạn xem hình ở YAHOO CHICHOE' sẽ thấy ...Kinh vẫn rất dễ thương như xưa và gọn gàng, coi trẻ hơn...nhiều bạn cùng lớp !
Back to top
HSV

PostPosted: Mon Sep 18, 2017 4:54 pm    Post subject: Reply with quote

Thật là may mắn post được hình, coi lẹ lên nhé trước khi nó biến mất !!!!

TIỀN ĐẠI HỘI ở Grand Garden :

Last edited by HSV on Tue Sep 26, 2017 8:35 am; edited 1 time in total
Back to top
HSV

PostPosted: Mon Sep 18, 2017 5:00 pm    Post subject: Reply with quote

HTKinh ngồi, tóc bạc, mặc áo khoác đen, cạnh Ngọc Trâm :

Các học trò đứng sau cô giáo :

Học trò 58-65 chụp với Cô giáo Thúy Nga :

Các học trò đứng sau cô giáo :

Hoc trò 58-65 chụp với Cô giáo Thúy Nga :

Back to top
HSV

PostPosted: Mon Sep 18, 2017 5:39 pm    Post subject: Reply with quote

Tiền ĐH nhóm nhỏ ở nhà Tuyết Mai- anh Hải do chíp cook là anh Điều-Trung :

Mình đi vắng chỉ sợ về hình không cho post them nhưng còn may :

Hy vọng nhiều bạn sẽ post thêm hình....
Back to top
lehai

PostPosted: Tue Sep 19, 2017 12:40 am    Post subject: Reply with quote

TIEN DAI HOI

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=189979698211186&set=pcb.189981084877714&type=3&theater

DAI HOI

https://www.facebook.com/photo.php?fbid=190349198174236&set=pcb.190349248174231&type=3&theater

Last edited by lehai on Tue Sep 19, 2017 12:49 am; edited 1 time in total
Back to top
lehai

PostPosted: Tue Sep 19, 2017 12:48 am    Post subject: Reply with quote

Back to top
phuongkhanh

PostPosted: Tue Sep 19, 2017 12:23 pm    Post subject: Hình đại hội. Reply with quote

Cám ơn VD và LH cho coi hình các cô và các bạn, ai nấy đều vui vẻ, hạnh phúc.
PK
Back to top
lehai

PostPosted: Tue Sep 19, 2017 5:44 pm    Post subject: tôi từ 15 năm trước Reply with quote

Ong nói tôi nghe đi : "làm thế đếch nào mà ông nói ông biết tôi từ 15 năm trước?"

]
Back to top
Phung Mai

PostPosted: Tue Sep 19, 2017 6:47 pm    Post subject: Ảnh đẹp Reply with quote

Ảnh sống động và nét lắm các bác ạ. Xem mà tiếc vì không được hoà mình cùng với các bạn. Hy vọng sẽ có dịp khác.
Mấy cái ảnh áo dài của LH và VD, sao trông các bác thon hẳn đi vậy?
Có lẽ mình lên cân quá nên thấy các bác ai cũng thon thả, tươi trẻ, không thay đổi gì mấy so với lần trước được gặp mặt.
Cám ơn các bác LH, VD, LM, NK....đã post hình cho xem.

Back to top
HSV

PostPosted: Tue Sep 19, 2017 9:34 pm    Post subject: Reply with quote

Bac PM oi, coi zậy mà hổng phải zậy đâu bác ơi, vẫn bao la như biển Thai Bình Laughing, bác vẫn có đồng hành nhưng qua mặt bác lâu rồi bác ơi Wink Laughing già rồi cứ sao khỏe mạnh là quý rồi phải không các bác ???
Back to top
lehai

PostPosted: Wed Sep 20, 2017 12:32 pm    Post subject: Reply with quote

Trong một năm không lên nhà cháu mình lên khoảng 7 Lbs , hai tháng hè các cháu tới nhà mình và thấy lên cân quá , Ráng nhịn ăn để có thể mặc áo dài đi đại hội ,xuống được khoảng 2 Lbs . Mừng quá không phải may áo khác Laughing
Back to top
bichlieu

PostPosted: Wed Sep 20, 2017 2:07 pm    Post subject: Reply with quote

Cảm ơn các bác ,hình ảnh đẹp,ai dám nghĩ là các lão bà bà bẩy bo' đâu
Very Happy Laughing Very Happy Laughing
Lậu lắm mói đưọc thấy hình nhiều ban
Các Cô Ngọc Trâm,Cô Thuý Nga và Cô Lệ Khanh cũng vẫn khoẻ và trẻ như hình hội ngộ năm nào.Các ban ráng theo gót các Cô Giáo của chúng mình nhé !
BL
Back to top
Post new topic   Reply to topic    Trưng Vương (58-65) Diễn Đàn Forum Index -> Hàn Huyên All times are GMT - 7 Hours
Goto page 1, 2, 3, 4  Next
Page 1 of 4

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum